Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ i5 3570k ลากไม่ไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ i5 3570k ลากไม่ไปเลย

ตามมู้ครับ ลองไล่มาหลายค่าละ 4.4 ไฟ 1.37 ไม่ผ่าน -4.3 ไฟ 1.32 ไม่ผ่าน -4.2 ไฟ 1.30 ไม่ผ่าน
    มันเกินไปมั้ยครับ 4.2 ไฟ 1.30 ไม่ผ่าน กด prime95 2วิ จอฟ้าทันที ถอดถ่าน bios เป็นว่าเล่นเลย
    มีท่านไหนพอจะแนะนำตั้งค่าต่างๆเพิ่มใน bios มั้ยครับ ปกเปลี่ยนแค่ cpu ratio กับ vcore
    ปล.บอร์ด gig z77x-d3h

สงสัยไปเจอเจอตัวกินไฟซะแระ
    ลองเพิ่มไฟไปอีก หรือลดกิ๊กลงมาหน่อย (เพิ่มไฟร้อนขึ้นนะ)
    แนะนำได้เท่านี้ แกร่แร้วจำไม่ค่อยจะได้แระ

Comment

มันมีครับ ตัวโคตร แดกไฟ 4.5 ไฟเท่าไหร่ก็ไมใ่ได้ ผมเคยทีนึงละ

Comment

เจอบ่อยครับ แต่ก่อนประกอบให้ลูกค้า ไม่ได้มีท่านคนเดียว กลับกันที่นานๆเจอที่ ตัวกินไฟน้อยครับ

Comment

Working...
        X