Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเก่าอยากลอง OC ครับ Intel i3 540 3.06ghz ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเก่าอยากลอง OC ครับ Intel i3 540 3.06ghz ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้อยู่ในช่วงเก็บตังรอประกอบคอมใหม่ เลยอยากจะลองOCกับคอมเก่าที่มีอยู่(มีบางชิ้นที่ซื้อมาใหม่มาใช้งานบ้างแล้ว)ว่าจะเป็นยัง
    สเปคครับ
    M/B AsRock H55M-LE
    CPU Intel i3 540 3.06ghz DDR3 1156mhz
    RAM 8GB DDR3/1600 G.SKILL SNIPER (4x2) (ของใหม่)
    VGA ASUS GTX750TI-OC-2GD5(ของใหม่)
    psu 500 ไม่รู้ยี่ห้อ

ตอนนี้จำใจต้องถอดการ์ดจอออกแล้วใส่ตัวเก่าครับ เพราะว่าพอใส่เข้าไปกับสเปคตามด้านบนปรากฏว่าเข้าเกมแล้วภาพค้างครับ เลยอยากจะลองเร่งความเร็วCPUดูอ่ะครับเลยอยากจะขอแนวทางการทำ OC สำหรับรุ่นนี้หน่อยครับ

ผมว่า psu ของท่านไม่ใช่วัตต์เต็ม ไฟไม่พอเลี้ยง 750TI หรอกครับ ตอนเล่นเกมส์เลยค้าง

Comment

แล้วโดยปกติสเปคของผมที่ว่ามาสามารถใช้ 750tiไหวมั้ยครับ จะได้ลองเปลี่ยน psu ดูก่อน

Comment

แนวทางนะ ไล่ๆ อ่านดู
        V
        http://www.overclockzone.com/forums/...1#post14477634

Comment

คู่นี้เคยไปได้ 4.2 หลายๆเครื่องเลยครับลองค้นกระทู้เก่าๆที่ผมลงในห้องจัดสเปคดู พร้อมไบออสที่โพสไว้ แต่นานมากแล้วไม่รู้จะค้นเจอใหมนะครับ

Comment

Working...
          X