Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9400 + Asrock g41m-vs3 อยากลากถึง 3.0 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9400 + Asrock g41m-vs3 อยากลากถึง 3.0 ได้ไหมครับ

Q9400 + ASUS P5QC
    Sink hyper212+
    PSU Seasonic 620W
    RAM DDR3 1333 2GBx2

อยากลากถึง 4.0 ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by gobeef; 24 Dec 2014, 00:34:12.

ชิพ G41 ลากได้ยากพอสมควรอยู่ เมนบอร์ด มีแหล่งจ่ายน้อยมาก ไปยากครับ ในการ OC CPU 775 ต้องมีหลายปัจจัย แรม+เมนบอร์ด+รุ่นCPUรวมไปถึงระบบระบายความร้อน ดูจากองค์ประกอบรวมๆแล้ว ผมว่าคงไกลไป ถ้าได้จริงๆ น่าจะอยู่ราวๆ 2.8 ครับ

Comment

สงสัยจะตัน fsb 1333 ละมั้ง

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านเลยครับ

Comment

ของผม Q9450 บอร์ด G41 เหมือนกัน ดันไปได้นิดเดียวเอง มากกว่านี้ ดับ
          เมื่อก่อนใช้บอร์ด p5 อะไรก็จำไม่ได้แระของ asus แต่ดันไปได้ 3.1 สบายๆเลย

ปล. ผมยัง OC ไม่คล่องนะ คนอื่นอาจจะได้มากกว่านี้ 555

Comment

บอร์ด G31/41 ดัน fsb ยากนิดนะ เพราะ fsb 1333 ก็จะสุดละ
            ลองหา P35/P45 มาลากเล่น ยัน fsb 1600+ น่าจะสบายๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              บอร์ด G31/41 ดัน fsb ยากนิดนะ เพราะ fsb 1333 ก็จะสุดละ
              ลองหา P35/P45 มาลากเล่น ยัน fsb 1600+ น่าจะสบายๆ
              ถ้า G41 ซื้อ PSU มาใหม่ จะลากเพิ่มได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by TEEHUNTER View Post
                ชิพ G41 ลากได้ยากพอสมควรอยู่ เมนบอร์ด มีแหล่งจ่ายน้อยมาก ไปยากครับ ในการ OC CPU 775 ต้องมีหลายปัจจัย แรม+เมนบอร์ด+รุ่นCPUรวมไปถึงระบบระบายความร้อน ดูจากองค์ประกอบรวมๆแล้ว ผมว่าคงไกลไป ถ้าได้จริงๆ น่าจะอยู่ราวๆ 2.8 ครับ
                ตอนนี้ 2.75 ครับ เกินกว่านั้น ดับแล้วครับ

Comment

Originally posted by gobeef View Post
                  ถ้า G41 ซื้อ PSU มาใหม่ จะลากเพิ่มได้ไหมครับ
                  ไม่ไหวเหมือนเดิม
                  เพราะเมนบอร์ดมันดัน fsb ไปไม่ไหว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ไม่ไหวเหมือนเดิม
                    เพราะเมนบอร์ดมันดัน fsb ไปไม่ไหว
                    ขอบคุณครับ อย่างงี้ก็ต้อง หาเมนบอร์ด P45 fsb1600 มาหรอครับ ถึงจะลากได้

spec ปัจจุบัน
                    Q9400
                    RAM 4 GB (2GBx2 1333)
                    PSU Seasonic 620W
                    M\B Asrock g41m-vs3
                    Sink hyper212+

ถ้าหามือสอง ต้องเป็นรู่นไหนครับ

Comment

ต้องหาบอร์ด พวก P45/P35 ครับ
                      ิแต่ต้องบอกว่าหายากครับ... ลองดูในกระทู้เมนบอร์ดมือสองดู

Comment

หามาให้ครับ ชิบP43 บัส1600 ราคานี้ถือว่ากลางๆ ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ก็ต้องขยันหาหน่อยครับ ช่วงปีใหม่อาจจะมีคนปล่อยหาเงินไปเที่ยว^ ^

http://www.overclockzone.com/forums/...-Max-16GB-1600

Comment

หรือทำ 771to775
                          771 to 775 4core Xeon X5460 3.16Ghz/12M/1333
                          แรงๆ แคสL2เยอะ ไม่ต้องoc ราคาน่าจะ2,290 ติดต่อคุณ เปา OCZนี้หล่ะครับ

Comment

Originally posted by ghost00nge View Post
                            หามาให้ครับ ชิบP43 บัส1600 ราคานี้ถือว่ากลางๆ ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ก็ต้องขยันหาหน่อยครับ ช่วงปีใหม่อาจจะมีคนปล่อยหาเงินไปเที่ยว^ ^

http://www.overclockzone.com/forums/...-Max-16GB-1600
                            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีครับ

Comment

Working...
                            X