Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ

คือผม OC cpu ไป 4.6 ไฟ 1.280 (i5 4690K) ใช้โปรแกรม OCCT ความร้อนอยู่ที่ประมาณ 70กว่าๆ อุณหภูมิ ห้อง ประมาณ25(เปิดแอร์) พอลองมาเทสกับ linX 0.6.5 ความร้อนพุ่งไป 90+ ผมเลย ลองไปปรับไฟ ลงมาประมาณ 1.275 ความร้อนก็ดีขึ้นมานิดหน่อย แต่พอผมเล่นเกมไปได้ ประมาณ 15นาที เครื่องค้างครับ ส่วนตัวระบายความร้อนผมใช้ H100i ทั้งปั้มและพัดลม ให้มันทำงานแบบ Custom Curve และอีกปัญหานึงคือ core speed ผมวิ่งไม่เต็มอ่ะครับ speedstep ก็ปิดแล้ว คือผมต้องปิดตรงไหนอีกหรือป่าวครับ ใช้ asus maximus vii hero อยู่

ช่วยครับท่านทั้งหลาย

Comment

Working...
    X