Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอสูตรผู้รู้ oc หน่อยครับ หลัง ๆ เล่นเกมไม่ค่อยไหวเลยอยากลอง oc กับเค้าดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอสูตรผู้รู้ oc หน่อยครับ หลัง ๆ เล่นเกมไม่ค่อยไหวเลยอยากลอง oc กับเค้าดู

ตามกระทู้เลยครับ อยากขอสูตรปรับแต่งเครื่องหน่อยครับ
    อยากทราบจะ oc ต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างครับ หลังจากปรับแล้วเช็คได้กับโปรแกรมอะไรได้บ้าง
    จะ oc ทั้งหมดเลยครับ cpu การ์ดจอ ram
    สเปกคอมนะครับ

CPU Intel Core 2 Duo E7400 2.8GHz
    Mainboard Gigabyte EP41-UD3L
    Ram Geil 1G*2 CL4-4-4 DDR2 800
    การ์ดจอ NVIDIA GeForce GTS 250 512 Mb

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคราบบบ

ทำใน BIOS สำหรับ oc CPU
    ลองค่อยๆ ปรับ FSB ไปทีละ 5-10 ดูนะ จากปกติ 266 (ลดบัสแรมลงนิดนึงด้วย จะได้ลากบัส cpu ง่ายๆ)

ส่วน VGA ให้ใช้โปรแกรม MSI Afterburner ปรับ Core / Memory เพิ่มเอา

Comment

ขอบคุณครับ ถามนิดนึงครับ พอผมปรับจาก BIOS แล้ว มาทดลองเปิด CPUZ ดู มันวิ่งเท่าเดิมเลยครับ ตรงFSB ก็ 266 เท่าเดิม

Comment

Working...
      X