Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ OC ASUS GTX970 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ OC ASUS GTX970 หน่อยครับ

คือปกติผมไม่เคย OC อะไรมาก่อนเลยใช้เดิมๆมาตลอดพอดี ซื้อ GTX 970 มามันมีโปรแกรม ASUS GPU Tweak ติดมาด้วย แล้ว ลอง ลากดู
    ปกติของมัน GPU Boost Clock 1253
    Memory Clock 7010

เล่น AC U ปรับสุดหมด TXAA ได้ ประมาณ FPS ประมาณ 32

แล้วผมลองลากสุดๆเลย
    GPU Boost Clock 1400
    Memory Clock 8010

FPS ขึ้นมาตั้ง ประมาณ 10 FPS แจ่มมาก เลยอยากถาม ว่า ถ้าผม ใช้ แบบนี้ตอนเล่นเกม จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ เล่นใน ห้องแอร์

ไม่มีปัญหานะ ถ้าเสถียรดีแล้ว
    ภาพไม่แตก ไม่ค้าง ไม่รีสตารืส เป้นใช้ได้

Comment

Working...
    X