Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยคับ i5 4670k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยคับ i5 4670k

i5 4670k สามารถไปสัก 4.8 ได้มั้ยคับแนะนำที
    บอร์ด z87x-oc
    แรม gskill sniper 2133
    cpu ซิ้งค์ v8 gts
    ช่วยหน่อยคับ ขอบคุณคับ

ลองไล่ดูนะ
    เริ่มต้นที่ 4.5 GHz ดูก่อน ว่าไฟ Vcore สูงขนาดไหน และ ร้อนเยอะมั้ย
    แล้วค่อยไล่ GHz 4.6 GHz ขึ้นตามลำดับ

Comment

i5 4670k ส่วนใหญ่เล่นสะบายๆที่ 4.5GHz ตัวที่ไม่ได้คือดวงจู๋จริงๆ สำหรับ 4.8GHz แล้วแต่ดวง ได้ CPU ดวงดีมาก็ไปถึงได้ไม่ยาก และสำคัญที่สุดคือ CPU เจนนี้ มันร้อน ถ้าคุมความร้อนไม่ได้ก็แต๊บ เขาถึงเปิดกระดองอัดปรอทกันไงครับ ลำพังฮิทซิงค์ดีๆหรือเล่นน้ำ แล้วไม่เปิดกระดองอัดปรอทเอาความร้อนไม่อยู่หรอกครับ

Comment

ตอนนี้ที่ 4.7 แต้ป แล้วค้าบบบบบบ

Comment

Originally posted by alexzeus View Post
          ตอนนี้ที่ 4.7 แต้ป แล้วค้าบบบบบบ
          ไฟ Vcore เท่าไร

Comment

1.382 คับ แนะนำทีคับผม

Comment

Originally posted by alexzeus View Post
              1.382 คับ แนะนำทีคับผม
              ผมว่า CPU ท่านเล่นที่ 4.5 น่าจะดีกว่าน่ะครับ ไฟน่าจะอยู่ราวๆ 1.250 + นิดหน่อย หลักสำคัญมันอยู่ที่ระบายความร้อนด้วยครับ
              อย่างของผมใช้งานที่ 4.8 ไฟ 1.310 แต่ของผมผ่าแล้ว+คุมความร้อนด้วยนํ้าครับเลยชิว วิ่ง 5.0 สบายครับไฟก็ไม่สูงมากครับตัวที่ผมใช้อยู่

Comment

พลังอันยิ่งใหญ่ ย่อมมากับภาระอันใหญ่ยิ่ง

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคับ

Comment

ตัวนี้จัดเต็มอัดปรอทไปละพอได้
                    New test.jpg

Comment

แจ่มจุงเบย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        แจ่มจุงเบย
                        ผมได้invite จากท่าน TWK. นะคับ ขอบคุณสำหรับinvite แต่vgaผม มันสู้คนอื่นไม่ได้เลยไม่ส่งดีกว่าอายเค้า

Comment

Comment

5.0 LINX ไม่ถึง 90C ถือว่า สมบูรณ์แบบเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              5.0 LINX ไม่ถึง 90C ถือว่า สมบูรณ์แบบเลย

Comment

Working...
                              X