Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วมีปัญหาครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วมีปัญหาครับผม

Spec

CPU : Phenom X2 555 Black Edition ปลดล็อคหัวและ OCเป็น > Phenom X4 @3.8Ghz
    Ram : 8Gb [4x2] 1600 Corsair Vengeance White
    Board : M5A88-M
    PSU : CM Gx-650 Bronze

ล่าสุด ปรับ ram ตามสเปคของมันแล้วครับคือ บัส 1600 ไฟเลี้ยง 1.35

CPU เปิด 4 หัว 19*200 ( ไฟเลี้ยง Auto )ด้วยครับ

ตอนแรก เล่นด้วย Win7 ได้มาเรื่อยๆ จน พักหลังๆ ฟ้าทุกครั้งที่เล่น BF4 เลยลง Windows ใหม่เป็น 8.1

แต่ก็ยังจอฟ้าอยู่

รบกวนแนะนำด้วยครับว่าปัญหาเกิดจากไฟ Vcore ไม่พอหรือเปล่า แล้วผมควรจะ ปรับไว้เท่าไหร่ดี

รบกวนทุกๆท่าน

แต่ จอฟ้าของ Windows 8.1 มันไม่แสดง Code Error ผมเลย ไม่รู้ว่ามันเกิดจากแรมหรือ CPU กันแน่ รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

Working...
    X