Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีคำถามว่า H61 ไม่สามารถปลดล๊อคตัวคูณของ i7 3770k ใช่หรือไม่ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีคำถามว่า H61 ไม่สามารถปลดล๊อคตัวคูณของ i7 3770k ใช่หรือไม่ครับ ?

ตอนนี้ผมเพิ่งได้ i7 3770k มาใช้กับบอร์ด Asus P8H61-M LX R2.0

เมื่อผมเข้าไปปรับตัวคูณมันสุดแค่ 35 ครับ ไปมากกว่านี้ไม่ได้เลย

ในความเป็นจริงมันปรับได้ไหมครับบอร์ดตัวนี้ หรือควรไปซื้อบอร์ดตัวอื่น

ถ้าต้องซื้อมีแนะนำแบบบอร์ดขนาด microATX ตัวไหนที่ OC ได้และรองรับ Ram Bus 2133 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ivy ทุกตัว chip z77 อย่างเดียวครับchip อื่นหมดสิทธิ์ oc ไม่ไปเฉพาะตัวคุณไม่วิ่ง

Comment

ลองปรับที่ Power Option เป็น High Performance ดูนะ

Comment

Working...
      X