Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc i7 4770k + m6f

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc i7 4770k + m6f

Spec:
    i7 4770k
    Maximus vi formula
    Avexir 2666 4?2

ผมปรับ core ratio ไปที่ 47 ไฟ 1.3 แล้วดูใน cpuz มันเห็น core clock วิ่ง 800 เองครับ

ไม่แน่ใจว่าผมตั้งอะไรผิดรึเปล่า

ที่จอ asus oc panel ก็เห็นตัวคูณที่ 47

ที่ท่านเห็นคือตอน idle รึเปล่า เอาง่ายๆคือรันโปรแกรมเทสพร้อมดูไปด้วย ที่เป็นแบบนี้เดาว่าไม่ได้ไปปิดฟังก์ชันพวกประหยัดพลังงาน

Comment

Control Panel > Power Options เลือก High Performance

Comment

เลือก high แล้วครับ

คือผมสงสัยว่า สามสี่วันก่อน ผมลอง oc ไปที่ 4.5 แล้วดูใน cpuz มันก็ขึ้น 4500 mhz อ่ะครับ มาวีันนี้ลอง 4.7 กลับเห็นเป็น 800 T_T

Comment

ลองรันโปรแกรมเทส คะแนนหายเพียบเลยครับ

Comment

งั้นแปลว่าไปไม่ไหวนะ ไม่เสถียรระบบเลยลดตัว x ลง
            ไปที่ 4.50 GHz ตามเดิมดู แล้ว เทสว่ามีปัญหาดังกล่าวมั้ย

Comment

พรุ่งนี้ลองดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

Load default เป็นค่าเดิมๆ cpuz ก็ยังวิ่งที่ x8 (8-35)
                ลง window ใหม่ก็ยังไม่หาย
                ควรจะทำไงต่อดีครับ T_T

Comment

EIST C1E C6/C7 ปิดให้หมดครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

ว่าท่านใดมีหน้าไบออสให้ลอกบ้างมั้ยครับ

Comment

Working...
                    X