Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเรา OC แล้วพอกดเข้าดูใน Task manager ยังขึ้นเท่าเดิมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเรา OC แล้วพอกดเข้าดูใน Task manager ยังขึ้นเท่าเดิมครับ

ผมลาก 6300 ไป 4.0 GH แต่พอเข้ามากดเข้า task manager กลับยังขึ้นเท่าเดิม (max speed 3.5GH) แต่พอกลับลากตัวคูณอย่างเดียวดันขึ้นเป็น 4.0 ให้

แต่ FPS ของเกมส์เปลี่ยน ผมลองเล่น the witcher 2 Max setting + uber aa

เฟรมเรตตอนไม่ได้ OC (3.5)จะอยู่ที่ 30-32
    ลากความถี่อย่างเดียว(4.0) 36-37
    ลากตัวคูณอย่างเดียว (4.0)35-36
    ลากทั้งสองอย่าง (4.0)36-37

มีเพียงแค่แบบลากตัวคูณอย่างเดียวที่โชวว่า Max speed ใน Task manager เป็น 4.0 แต่พอลากทั้งสองอย่างกลับไม่โชว์อะไรเลย ขึ้นแต่เฟรมเรตเหมือนลากความถี่อย่างเดียว มันเป็นเพราะอะไรครับ
Working...
X