Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการทดสอบว่าเรา OC CPU เสถียรหรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการทดสอบว่าเรา OC CPU เสถียรหรือปล่าวครับ

มีวิธีใหนใช้ทดสอบมั่งครับ

ผม รัน hyper 4m ผ่าน ก้อถือว่าได้นะ ในระดับนึง ลองเล่นเกมส์ ใช้ปรกติดู ถ้าไม่มีอาการ ค้าง error จอฟ้า ก้อถือว่าได้ละ

Comment

Hyper PI รันเทสที่ 32M ไปเลย

Comment

LINX MEM 3000 + PI32 + 3DMARK

Comment

เราเล่นเกมหนักๆ ทั้งวันหยุดเลย ยิ่งวันศุกร-เสาร์ โต้รุ่ง เล่นเกม ทดสอบไปในตัว
          บางครั้งเทสทั้งคืนมันก็ผ่าน แต่มักจะมานอนตาย ตอนเล่นเกมนี่แหละ

Comment

ผมลองลาก 6300 ไป 4.0 ไม่ได้ปรับไฟเพิ่ม เล่น Sniper elise 3 ได้สามนาที จอฟ้า จากนั้น ผมลองปรับไฟขึ้นไปนึดหนึ่ง แล้วก็ลองกดเข้าเกมส์อีกที เล่นได้จนจบแมพหนึ่งโดยที่ไม่ดับละ แบบนี้ใช้ได้หรือยังครับ

อ้อ แล้ว nb frequency นี่ มันคืออะไรครับ ควรจะไปยุ่งอะไรมันมั้ยครับ ลองปรับขึ้นครั้งหนึง แล้วบูตเข้าวินโดวไม่ได้

Comment

NorthBridge ไม่มีซิงค์ระบายความร้อนครับ เป็นไปได้อย่าไปแตะต้องมันจะดีกว่า ปล่อยมันไว้เดิมๆดีแล้วครับ

Comment

Working...
              X