Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 4790K ถามครับ การ OC [มือใหม่]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 4790K ถามครับ การ OC [มือใหม่]

i7 4790K ลากไป 4.8ghzผ่านครับ รันวินโดว์ใช้งานได้ปกติ แต่ พอลากโดยใช้easy tune ปรับค่าAuto Tuningลากไป5กว่านิดๆ ghz รีเครื่องใหม่ บูทวินโดว์ไม่ผ่านครับขึ้นจอฟ้าเตือน

win 8.1
    MB : GA-Z97X-Gaming G1 WIFI-BK
    RAM: Xtreem 2666
    ใช้ app ของ Gigabyte EasyTune ในการoc
    ใช้ชุดน้ำปิด Cooler Master: Nepton 280L

คำถาม: สงสัยครับว่าทำไมถึงบูทวินโดว์ไม่ผ่านอะครับ

(ผมกล้บไปใช้ค่าความเร็วเดิมที่มีมาให้แล้วครับ)
    Last edited by atomsi; 31 Aug 2014, 20:47:36.

แก้ได้แล้วครับ ลากมา4.9 พอเกิน5 ไม่ติด

Comment

Originally posted by atomsi View Post
      แก้ได้แล้วครับ ลากมา4.9 พอเกิน5 ไม่ติด
      ไม่เสถียร ต้องเพิ่มไฟอีก ต้องดูความร้อน ร้อนมากอาจทำให้แต๊ปได้

Comment

ช่วยดัน รอผู้เชี่ยวชาญจ้า

Comment

ลากโหด....

Comment

เทส Pi32 ผ่าน เมื่อไรก็นิ่งครับ สำหรับ GEN ล่าสุดนี้

Comment

ทาปรอท
              เทสในห้องแอร์ ปรับอุณภูมิห้องสัก 20
              ใช้ ssd ในการลงวินโด os (ช่วยลดอาการจอฟ้า หรือค้างได้)
              ต้องเพิ่มไฟอีก
              ต้องดูความร้อน
              ถ้ามีตามนี้ทะลุ 5 G

ถ้าเทสเสร็จแล้วก็มาเล่นที่ไม่เกิน 4.5-4.7

Comment

ลองลดUncore ratioลงเท่าdefautเลยครับ แล้วค่อยไล่เพิ่มจนหาจุดที่มันทำงานได้เสถียร
                ถ้าลดUncore voltageได้ด้วยก็ลดครับ(<<<อันนี้ไม่แน่ใจว่าบอร์ดท่านจะมีให้ปรับ)

Comment

Working...
                X