Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอค่าการตั้งไฟหน่อยครับว่าควรเริ่มเท่าใด สำหรัับ P5QC + Xeon E5410

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอค่าการตั้งไฟหน่อยครับว่าควรเริ่มเท่าใด สำหรัับ P5QC + Xeon E5410

ขอค่าการตั้งไฟหน่อยครับว่าควรเริ่มเท่าใด สำหรัับ P5QC + Xeon E5410 + Ram Geil enhan 2x2 4G bus 1333

รบกวนขอค่าการตั้งไฟด้วยครับ ลองมาหลายครั้งแล้วครับ ถ้าตั้ง ออโต้ หมด เปิดติดแต่ช้าอะครับ

เลยอยากขอรบกวนด้วยครับ อยากได้สัก 3 ครับ

ขอบคุณมากครับ

oc ไปเท่าไหร่ละครับ

Comment

ยังเปิดไม่ติดเลยครับ แค่ลองเพิ่มบัสมาที่ 400 x 7 ก็ยังเปิดไม่ติดขึ้นจอฟ้าครับเลยยัง งง อยู่ครับ PSU Dteck 650watts

Comment

ลองปรับ ทุกอย่างเป็นออโต้คับ แล้ว เซทไฟ ไปก่อนสัก 1.2 ลองดูว่าบูทได้ไหม อย่าเพิ่ง oc นะคับ ปรับแค่ไฟก่อนเอาให้บูทได้

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวกลับบ้านแล้วจะลองดูครับ แต่เปิดปกติโดยไม่ oc จะช้าครับ แล้วเปลี่ยนใส่ CPU PD820 จะใช้ได้ปกติ ครับเลยไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่อะไร ตอนนี้กลัวจะเป็นที่ psu ครับ

Comment

Originally posted by zeddinn View Post
            ขอบคุณครับ เดี๋ยวกลับบ้านแล้วจะลองดูครับ แต่เปิดปกติโดยไม่ oc จะช้าครับ แล้วเปลี่ยนใส่ CPU PD820 จะใช้ได้ปกติ ครับเลยไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่อะไร ตอนนี้กลัวจะเป็นที่ psu ครับ
            ดู M/B List ว่าลองรับ CPU หรือป่าว
            ถ้าไม่รองรับ CPU เปิดยังไงก็ไม่ติดครับ
            http://www.asus.com/th/Motherboards/P5QC/HelpDesk_CPU/

Comment

Originally posted by bigtees View Post
              ดู M/B List ว่าลองรับ CPU หรือป่าว
              ถ้าไม่รองรับ CPU เปิดยังไงก็ไม่ติดครับ
              http://www.asus.com/th/Motherboards/P5QC/HelpDesk_CPU/
              771 กับ 775 ดูแต่ข้อมูลเบื้องต้นอย่รางไรก็ไม่รองรับครับ เพราะมันต้องมีสติ๊กเกอร์มา โม อีกทีครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...C%E0%B8%94-775

Comment

หืม โมบอร์ด ซะงั้น ลำบากคับงานนี้

Comment

โม cpu ครับ เอาอเด็ปเตอร์แปลงติดติดเฉยๆ

Comment

PQC+Xeon E5410@2.8GHz.jpg

ใครจะคิดว่าเป็นที่ HDD ลองเปลี่ยนอีกลูกมาใส่ ใช้ได้ ใส่แค่ตัวคูณ x7 กับบัส 400 บูสติดซะงั้น

Comment

ซะงั้น

Comment

Originally posted by หล่องง View Post
                        ซะงั้น

อิอิ ตอนนี้เลยตั้งเป็น 440 x 7 เพราะว่าลองตั้ง 450 แล้วเปิดไม่ติด และซิ้งค์เริ่มอุ่นแล้วเลยไม่เพิ่มไฟดีกว่า

ยืนยันอีกเสียงครับ CPU Xeon แปลงใส่ 775 ได้ OC ได้ครับเพราะไม่ค่อยมีข้อมูล Xeon มา OC กันเลย

Comment

Comment

Working...
                          X