Announcement

Collapse
No announcement yet.

i74790K ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i74790K ขอคำแนะนำด้วยครับ

OC แล้วครับ ได้ที่ 4.7 พยายามไป 4.8 แต่ไม่ได้จริงจริงครับ

ไช้ h100i ระบาย

linx 0.6.4 fulload อยูที่ราวราว 80-85 ครับ max temp อยู่ที่ 88

ก่อนหน้านี้ test HIPER 0.99 32M ครับ

FULLOAD 70 กลาง max temp 82

พี่พี่มีคำอะไรแนะนำได้เลยครับผม เพื่ออาจจะเย็นกว่านี้ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

Attached Files
    Last edited by maxvolcom; 27 Jul 2014, 23:07:03.

มือใหม่ ไปได้ขนาดนี้ถือว่าเทพแล้ว

หลายคนยังไม่กล้ารัน LinX กันเลย โหดคอตๆ 555+

Comment

H100i ที่ 4.7GHz เหมือนกัน ประมาณนี้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        มือใหม่ ไปได้ขนาดนี้ถือว่าเทพแล้ว

หลายคนยังไม่กล้ารัน LinX กันเลย โหดคอตๆ 555+

ขอบคุณมากมากคับบบ

Comment

Originally posted by iambic View Post
          H100i ที่ 4.7GHz เหมือนกัน ประมาณนี้ครับ

ของพี่เย็นจริงจริงครับ ดวงดีมากครับผม ผมลง ไฟต่ำกว่านี้ มัน จอฟ้าทันทีเลยคับ

Comment

Comment

Comment

ขอสอบถามด้วยได้ไหมครับ พึ่งถอย 4790k มาครับ ตอนนี้ผมใช้ 4790k+z97 asus ranger กับ panram อยู่ครับ แต่มีปัญหาตรงที่ว่าเปลี่ยน ไปใช้bus 2800 ไม่ได้ครับพอกดเลือก 2800 แล้วเปิดไม่ติดครับ พอเปิดเครื่องแล้ว ซักพักมันก็ตัดที่บอร์ดมันเองครับ ผมควรทำยังไงดี กดเลือกที่ xmp ก็ไม่ได้เลยดับอีก

Comment

Originally posted by kenobe View Post
                  ขอสอบถามด้วยได้ไหมครับ พึ่งถอย 4790k มาครับ ตอนนี้ผมใช้ 4790k+z97 asus ranger กับ panram อยู่ครับ แต่มีปัญหาตรงที่ว่าเปลี่ยน ไปใช้bus 2800 ไม่ได้ครับพอกดเลือก 2800 แล้วเปิดไม่ติดครับ พอเปิดเครื่องแล้ว ซักพักมันก็ตัดที่บอร์ดมันเองครับ ผมควรทำยังไงดี กดเลือกที่ xmp ก็ไม่ได้เลยดับอีก
                  แรมตัวนี้ผมเคยใช้กับเซตของผมแล้ว เปิด XMP ใช้ได้ปกติดีนะคับ
                  ลองเช็คไดร์เวอร์ เมนบอร์ด หรือสเป็คบอร์ดดูครับ ว่าเป็นยังไงมั่ง

กระทู้อ้างอิงที่รีวิว Panram2800 >>> คลิกที่นี่

Comment

Originally posted by OMG View Post
                    แรมตัวนี้ผมเคยใช้กับเซตของผมแล้ว เปิด XMP ใช้ได้ปกติดีนะคับ
                    ลองเช็คไดร์เวอร์ เมนบอร์ด หรือสเป็คบอร์ดดูครับ ว่าเป็นยังไงมั่ง

กระทู้อ้างอิงที่รีวิว Panram2800 >>> คลิกที่นี่
                    ท่าน OMG ครับ spec board z97 ranger ผมเช็คดูแล้ว ว่าสามารถวิ่งได้ ครับ แต่พอลองใช้ XMP แล้วไม่ติดครับเศร้าเลย

Comment

Originally posted by kenobe View Post
                      ท่าน OMG ครับ spec board z97 ranger ผมเช็คดูแล้ว ว่าสามารถวิ่งได้ ครับ แต่พอลองใช้ XMP แล้วไม่ติดครับเศร้าเลย
                      ลองแถวเดียวดูก่อนครับ เช็คดูครับ ว่าได้ไหมคับ จริงๆไม่น่าจะเกี่ยว

Comment

Originally posted by OMG View Post
                        ลองแถวเดียวดูก่อนครับ เช็คดูครับ ว่าได้ไหมคับ จริงๆไม่น่าจะเกี่ยว
                        ได้แล้วครับผมถอดเสียบแรมใหม่วิ่งได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ แต่มีปัญหาใหม่อีก พอเล่นเกมส์ไปซัก5 นาทีค้างเลย เซง -*- cpu @ 4.5 ไฟ ที่ 1.3 ครับ

Comment

จากภาพ เพื่อไม่เกิด คอขวด ควรเลือก Uncore ให้เหมาะสมกับ Ghz
                          เรื่องไฟ vRing อย่าลืมว่า CPU แต่ละตัวไม่เหมือนกัน แม้แต่ แบ๊ชเดียวกัน ยังไม่เท่ากันเลย

>> Maximus VI Extreme <<

>> Bios M6G <<

>> Bios Asrock Z87 EX4 <<

>> Bios Gigabyte Z87X-OC <<

Comment

แชร์ความร้อนครับ

CPU-4670KOC@4800/4500/2937 Max@66'C
                            [Frio OCK + GC-Extreme + ผ่าอัดปรอทโปร]

GPU-7970OC@1150/6600 Max@65'C
                            [His IceQ x2 + GC-Extreme]

Comment

แรมลองอัดไฟเพิ่มทีละ 0.005V สิท่าน
                              เสถียรตรงไหนค่อยหยุด

CPU ยิ่งลากสูงๆอยู่ (คงจะเกี่ยวข้องกัน)ลองดูไม่เสียหายอะไร

Comment

Working...
                              X