Announcement

Collapse
No announcement yet.

[มือใหม่]รบกวนสอบถามOC CPU I7 3770K ไม่มีซิ้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [มือใหม่]รบกวนสอบถามOC CPU I7 3770K ไม่มีซิ้ง

ผมหันมาศึกษาการOC Cpuดูหนะครับ แต่มือใหม่แบบซิงๆอยากรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า แบบนี้โอเครรึป่าวครับ

ในรูปผมปรับจากโปรแกรมเอาหนะครับ ของทางMsi มือใหม่ยังปรับทางBiosไม่ถูก

Cpu : I7 3770K
    Mainboard : Msi Z77A-G43
    Cpu Cooler : เดิมๆ
    PSU : Thermaltake Toughpower 1000W
    Case : xpredator สีเขียว

1.อยากทราบว่า อัตราการจ่ายไฟ โอเครรึยังครับ หรือสูงหรือต่ำเกินไป
    Ans...
    2.ถ้าซื้อ Cpu Cooling มาใหม่จะสามารถไปได้ไกลถึง 4.5Ghz แบบเสถียรรึป่าวครับ
    Ans...
    3.ช่วยแนะนำCpu Cooling ที่มาเพื่อการนี้ให้ทีนะครับ "งบประมาณ2500บาทครับ"
    Ans...

* ผมลองหากับแฟนแล้วเห็นส่วนใหญ่เป็นตัวนี้ Noctua NH-D14 ถ้ามันดีและหลายๆท่านแนะนำ จะได้เพิ่มงบไปสอยตัวนี้
    Attached Files
    Last edited by teeclub; 20 Jul 2014, 01:00:37.

ไม่แน่ใจว่า NH-D15 เข้าไทยยัง แต่ D14 ก็สู้น้ำปิด2ตอน240mm ได้สบายๆละครับ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
      ไม่แน่ใจว่า NH-D15 เข้าไทยยัง แต่ D14 ก็สู้น้ำปิด2ตอน240mm ได้สบายๆละครับ
      Noctua NH-D15 แจ่มโคตรเลยครับ มีส่วนเว้าไม่ให้ติดซิงค์แรมด้วย

Comment

ไม่ทราบว่าในไทยมีไครขายหรือว่าสั่งที่ไหนได้บ้างครับ รบกวนชี้เป้าให้ผมที

Comment

Comment

ไม่มีท่านใดชี้เป้าเลย เศร้า T=T

Comment

ลองดูตัวนี้ดูนะ
              V
              http://www.jedicool.com/product.php?id=1979

SILVER ARROW SB-E
              SILVER ARROW SB-E[/U][/B]

Comment

D15 ไม่มีขายในไทยครับ ผมก็พึ่งกด D14 มือสองมา (ใส่พัดลมเพิ่มอีกตัว) เพราะซื้อเคสใหม่ 600T ใส่ Kraken X60 ของเดิมไม่ได้
                จะให้ขายไปเล่นน้ำ2ตอน 240mm อย่าง h100i ก็รู้สึกเหมือนดาวน์เกรด เลยมาเล่นลมซะ
                เรื่องความเย็นแพ้ Kraken X60 นิดหน่อยไม่น่าเกลียดครับ ไม่เกิน 3-4องศา

Comment

Working...
                X