Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Boot Failure ของ 4770K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Boot Failure ของ 4770K

ผมมีปัญหาขึ้นจอแบบนี้ตอนบูทเฉพาะตอนocหนะครับ

ตอนแรกผมนึกว่าแค่ไฟไม่พอเลยเกิดเหมือนจอฟ้ารึเปล่า เพราะตอนนั้นดัน 4.0-4.2GHz RAM2400 test LinXผ่านหมด แต่บูทติดบ้างไม่ติดบ้าง

แต่ช่วงหลังๆคือแค่ปรับตัวคูณหรือแรมนิดๆหน่อยๆก็ขึ้นแบบนี้ตลอดซะแล้วครับ(เคยกดแค่3.7GHzก็บูทเฟลครับ)

รบกวนท่านที่พอทราบหน่อยนะครับ^^ เพราะผมเองมันมือสมัครเล่น ไม่ชัวว่าผมยังปรับอะไรไม่ครบหรือเปล่า หรือเป็นปัญหาจากBIOSหรือMBกันแน่อะครับ

สเปคตามนี้นะครับ
    Intel 4770K
    Gigabyte Z87X-OC
    2*8GB G.Skill
    GTX660Ti

เคลียร์ BIOS

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เคลียร์ BIOS
      ลองเคลียแล้วคับ อาการยังเหมือนเดิม

Comment

เป็นเหมือนกันครับ update bios เลยครับหาย

Comment

Working...
        X