Announcement

Collapse
No announcement yet.

[มือใหม่] OCปรับค่าในBIOSแล้ว ดูค่าในCPU-Zไม่เปลี่ยนตาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [มือใหม่] OCปรับค่าในBIOSแล้ว ดูค่าในCPU-Zไม่เปลี่ยนตาม

ผมปรับค่าในBIOS CPU HOST Freguency เป็น 350
    เซพแล้วรีสตาร์ทใหม่ เปิดดูในCPU-Z ค่ามันไม่เปลี่ยนอะครับ

ค่าในBios

ค่าในCPU-Z

http://valid.canardpc.com/ij2up4

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ เกี่ยวกับเวอร์ชั่น bios รึป่าวครับ(Mainboard Gigabyte G41M-combo)
    Last edited by thanet3175; 31 May 2014, 10:14:51.

ดันครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ดัน

Comment

ลองเปลี่ยน ratio เป็น 1 fine เป็น 0

ปล สมัยไหนละนั่น

Comment

Originally posted by WorEG View Post
            ลองเปลี่ยน ratio เป็น 1 fine เป็น 0

ปล สมัยไหนละนั่น
            ลองแล้วครับ ก็ไม่หาย ปิดC1E cpuก็ไม่นิ่ง น่าจะเป็นที่bios ปรับอะไรในbios ก็ไม่ส่งผลเลย

ปล. เอาเครื่องเก่ามาลองocดูก่อนครับ เก่าไปหน่อย555

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

Working...
                X