Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับการ Overclock การ์ดจอ Amd ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับการ Overclock การ์ดจอ Amd ครับ

คือตั้งแต่เกิดมาไม่รู้จักและไม่เคยเข้าใจเลยครับคำว่า Overclock ถึงแม้จะอ่านบทความในเว็บหลายๆกระทู้ดูแล้ว
    ก็ยังไม่เข้าใจเหมือนเดิม เลยตัดสินใจตั้งกระทู้ถามว่า Overclock ทำยังไง แล้วต้องทำอะไรบ้าง
    ผมใช้การ์ดจอ Amd Radeon HD 7700 Series
    ส่วน Catalyst Control Center ผมใช้ตัวล่าสุดซึ่งมี AMD OverDrive มันคืออะไรผมไม่รู้ แต่ดูเหมือน overclock
    ผมอยากสอบถามว่าการ์ดจอตัวนี้สามารถ Overclock ได้หรือเปล่าครับ
    แล้วต้องทำยังไงบ้าง พี่ๆไม่ต้องอธิบายหมดก็ได้นะครับ เอาแค่โอเวอร์ค็อคก็พอ ผมเด็กใหม่หัดเล่นคอมครับ

ผมก็ไม่รู้เรื่องนี้มากน่ะครับก็พึ่งจะศึกษาเหมือนกันแต่เครื่องนี้ที่ผมเล่นอยู่ผมใช้โรปแกรม

Xtream Tuner อ่ะครับก็พอทำให้แรงขึ้นน่ะครับแต่ลากไปได้นิดเดียวก็ค้างสะและ

Comment

1.ได้ครับ
      2.แนะนำ MSI Afterburner สะดวกกว่าครับ
      ***การ์ด 7700ซีรี่ ลากได้ต่างกันนะ
      ถ้าเป็นรุ่น 7770 (เคยมี)
      ลากได้ประมาณนี้ โดยไม่วูบ
      core 1050 - 1100 คือ ความเร็วของ GPU
      mem 1150 - 1200 คือ ความเร็วของเมมโมรี่
      powerlimit -20 ถึง +20 คือ กำลังวัตต์ ของการ์ดเป็นเปอร์เซนต์ เช่น การ์ดมีTDP 100 วัตต์ ปรับได้ตั้งแต่ 80วัตต์ถึง120วัตต์ ปรับเยอะการ์ดร้อนต้องปรับพัดลมด้วยนะครับ

Comment

Working...
      X