Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Overclock เท่าไหร่ก็ค้างหน้า Logo windows ทุกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Overclock เท่าไหร่ก็ค้างหน้า Logo windows ทุกที

ช่วยด้วยครับ Overclock เท่าไหร่ก็ค้างหน้า Logo windows ทุกที

http://www.ocstation.com/motherboard...ard-review/all ผมลอง OC ตามเวบบนี้ครับ ซึ่งเป็น CPU + Mainbord และ RAM ตัวเดียวกันเลยครับ ผมใส่ sink megahalem อยู่

แต่ Overclock ตามนี้ Bus ตามนี้ ไฟตามนี้ก็ค้างหน้า Boot Logo windows อยู่ดีครับ ผมเลยลองปรับ BUs ลงมาที่ 4.0 Ghz แล้วลดไฟลงก็ยังค้างอยู่ดี ตอนนี้ได้แต่ Load defualt Bios ใช้ค่าดั้งเดิมไปที่ 3.4 Ghz อะครับ

หรือผมลืมปรับอะไรหรือเปล่านอกจากปรับ Bus และ Vcore อะครับ ผมมือใหม่มากครับ ช่วยทีนะครับ

รอผู้เชี่ยวชาญ

บอร์ด H87 ไม่แน่ใจว่าปรับอะไรได้มั่ง แนะนำ Z87 ดีกว่า

ของล๊อตหลังๆ อาจจะแก้ในเรื่องของ ตัวบอร์ดเพราะถ้า H87 OC ได้พอๆกับ Z87 ตัว Z87 ก็คงจะขายยาก
    Last edited by nattpower; 30 Mar 2014, 14:46:37.

Comment

Working...
    X