Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเครื่องดับหลังปรับBus Speed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเครื่องดับหลังปรับBus Speed

ทุกๆท่านช่วยผมด้วยครับ
    คือผมได้ Oc เพิ่มจากเดิม เเล้วเทสผ่าน ที่ 3.8 Ghz NB Frequency 2500
    เเล้วทีนี้ผมก็ไปไปปรับ Buss Speed จาก 215 เป็น 250 ไฟทุกอย่างใช้เท่าของเดิมครับ
    ที่นี้กดเซฟเเล้วเครื่องก็ดับ เปิดติดครับเเต่หน้า Bios ไม่ขึ้น ค้างอยู่ตรงนั้นตคลอด พอจะมีทางเเก้ได้ได้ครับ
    ผมไม่รู้จะทำยังไงกังกลมากครับ หาวีธีเเก้อยู่ร้านเกมส์ ณ ตอนนี้ หาเท่าไรก็ไม่เจอ กลัวจะเเต๊บ ตามที่อ่านเจอนะครับ น้ำตาจะไหล ซึ้งมาก

MB = Asrock 880 GM-LE
    CPU = AMD Phenom ii x 2 555 Black Edition -3.2(ระเบิดหัวนะที่เป็นตอนนี้ 4 core 3.8 Ghz Vcore 1.375)
    Ram = KingTon DDR 3 1333 x2 [4 G] ไฟ 1.71
    power = power monster 550 w

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าเลยครับ

ถอดถ่านไบออส ออกครับทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที ถอดสายไฟด้วยนะครับแล้วค่อยใส่ไปใหม่ครับ

Comment

ทำได้เเล้วครับ ขอบคุณครับ กลับมาใช้ได้เเล้วครับ เเต่เครื่องเอ๋อเลยครับ งานนี้

Comment

มันเป็นเรื่องปกติของการ OC เพิ่มบัส แล้วเปิดไม่ติด แสดงว่าบอร์ดรับไม่ได้ ความเร็วสูงเกิน บอร์ดเลยสั่งตัวเองไม่ให้ทำงานได้ จึงเปิดไม่ติด บอร์ดรุ่นใหม่ๆเขาทำมาดีครับ อยากOC เพิ่ม บัสที่นิดครับ ไม่ต้องใจร้อน

Comment

ควรปรับ ทีละนิด นี่คือปรับที่ละเท่าไรดีครับ ถึงจะดีครับ

Comment

เปิดที่ล่ะ 10 แล้วก็ ละเอียดลงไปอีกนิด ที่ล่ะ 5 ที่ล่ะ 1 แล้วแต่ เช่น 215 -> 225 -> 230 -> 232 เป็นต้นครับ เปิดไม่ติดตอนไหนก็ ลดลงมาตอนที่มันเปิดติด แล้วดูพวกไฟต่างๆ ลองหาข้อมูลดู สนุก(เหนื่อย) กับการOC

Comment

Working...
            X