Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ clock Q9450

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ clock Q9450

เมนบอร์ดผม GA G41 COMBO R2.0

ทำไมclock Q9450 จาก 2.66 ลากไปได้แค่ 2.70เองครับ

clock เกินนี้แล้วมันรีกลับไปค้างเดิม เพิ่มไฟไป 1.34-1.36 ก็แล้ว

clock เกิน 2.70 ไม่ได้เลย เป็นที่อะไรครับ มีใครรู้บ้าง ขอบคุณครับ

Capture 2.jpg

Capture 1.JPG

เพิ่มเติมครับ

Last edited by gamelol; 26 Jan 2014, 16:20:48.

โหมดประหยัดพลังงาน นะ
    มันลดตัว x ลง
    เข้า BIOS ปิดการทำงาน
    C1E
    Speed Step
    EIST
    TM2
    ปิด Disabled ให้หมดนะ (มีตัวใหนก็ปิด)

Comment

ลองแล้วครับไม่ได้

Comment

งั้นก็ลองปรับที่ ตัววินโดวส์ดูนะ
        Control Panel > Power Option ปรับเป็น High Performance

Comment

ติดที่แรม ครับ ปรับแรมให้ตรงตามสเปคเดิม แล้วก็เพิ่ม FSB มันจะได้ประมาณ 390+- แล้วแต่ สำหรับชิบ G41 น่ะ

Comment

Originally posted by teerapon0 View Post
            ติดที่แรม ครับ ปรับแรมให้ตรงตามสเปคเดิม แล้วก็เพิ่ม FSB มันจะได้ประมาณ 390+- แล้วแต่ สำหรับชิบ G41 น่ะ
            ปรับยังไงครับให้ตามสเป็คเดิม เพราะพึ่งเครมมาได้ยังไม่ได้ปรับอะไรเลย มาถึงก็ถามภาพเลยครับ

Comment

ลดบัสแรมใหวิ่งต่ำที่สุดใว้นะ
              เพื่อที่จะได้ลากบัส cpu ได้สูงขึ้น

Comment

อยากเห็นสเปคแรม ถ้าได้หน้า SPD ของ CPU-Z จะดีมากเลยครับ เห็นแรมของท่านมัน 6GB

Comment

Originally posted by klong20 View Post
                  อยากเห็นสเปคแรม ถ้าได้หน้า SPD ของ CPU-Z จะดีมากเลยครับ เห็นแรมของท่านมัน 6GB

Comment

ช่วยดันจ้า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ช่วยดันจ้า
                      ขอบคุณครับ

Comment

????

Comment

Comment

อยากจะบอกว่า บอร์ดตันแล้วมั่งครับ

OC จริงๆแนะนำหาเมนบอร์ดซิบเซ็ด P45 มาเล่นครับ พวก P5Q , EP45-UD3R

หาดูในห้องมือ2เอา

Comment

Working...
                            X