Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock แล้วเข้าเกมเด้งตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock แล้วเข้าเกมเด้งตลอด

คือผมใช้ I5 3570k @4.5 ไฟ1.3 เทส linx all ram เปิดไว้ทั้งคืน ผ่านไม่ติดหรือจอฟ้า

แต่ทำไมเวลาเล่นเกม เข้าเกมไปได้สัก5-6 นาทีมักจะค้างตลอด พอปรับให้เหลือ4.0 ไฟทุกอย่างautoหมด

กลับเล่นได้ไม่ค้าง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ รบกวนเซียนทั้งหลายด้วยคับ

ไม่เสถียรดีพอ

Comment

Originally posted by ton_mo View Post
      คือผมใช้ I5 3570k @4.5 ไฟ1.3 เทส linx all ram เปิดไว้ทั้งคืน ผ่านไม่ติดหรือจอฟ้า

แต่ทำไมเวลาเล่นเกม เข้าเกมไปได้สัก5-6 นาทีมักจะค้างตลอด พอปรับให้เหลือ4.0 ไฟทุกอย่างautoหมด

กลับเล่นได้ไม่ค้าง ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ รบกวนเซียนทั้งหลายด้วยคับ

เมนบอร์ด รุ่นอะไรครับ ?
      ลอง ดู ...vcore votage 4.5ghz =1.300 v
      vtt votage = 1.150 v

Comment

ไม่เสถียรครับ
        เทสผ่านหมดไม่ได้แปลว่าเสถียรครับ ต้องเทสด้วยการใช้งานจริงครับดีที่สุด เพิ่มไฟเข้าไปอีกลองดูครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ไม่เสถียรดีพอ
          ขอบคุณคับเดี๋ยวลองดูใหม่

Originally posted by pisek2531 View Post
          เมนบอร์ด รุ่นอะไรครับ ?
          ลอง ดู ...vcore votage 4.5ghz =1.300 v
          vtt votage = 1.150 v

[ATTACH=CONFIG]2290401[/ATTACH]
          ขอบคุณคับนึกว่าเป็นที่ asrock z77 extreme4 โมโหเลยไปจัดเป็น MSI Z77 MPOWER มาล่ะ

Originally posted by wikorn View Post
          ไม่เสถียรครับ
          เทสผ่านหมดไม่ได้แปลว่าเสถียรครับ ต้องเทสด้วยการใช้งานจริงครับดีที่สุด เพิ่มไฟเข้าไปอีกลองดูครับ
          ขอบคุณคับท่านวิกร สบายดีนะคับ เคยให้ท่านประกอบพร้อมoc เสถียรดี3ปีมาล่ะไม่มีง้อแง้ อัพเครื่องใหม่เลยลองทำเองดู

Comment

ขอขุดหน่อย เป็นเหมือนกัน ผมมี3570k 2ตัว ตัวแรก 5.0 vcore 1.510 ผ่าน เล่นเกม Dota2 ปกติ ไม่มีเด้ง ลื่นหัวแตก 3570k ตัวที่2 4.5 vocre 1.265 ผ่าน เล่นเกม dota2 ได้ 3-4 นาทีเด้งออก ต้อง ตั้งค่าเริ่มต้น ถึงจะเล่นได้จบ งงจริงๆ อะไรกันนี้

Comment

Working...
            X