Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock XP2600+ กับ MSI K7N2 FSR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้ว สรุป Barton ดูยังไงว่าไม่ล๊อก ตัวคูณ มะเข้าใจจริงๆ

ข้อแก้นิด D.O.T = dynamic overclock technology คับ
    มะใช่ DOI จำผิดเพิ่งไปดูมา

ตอนนี้ ปรับ manual clock ไงก็ค้าง มะเข้าใจจริงๆงั๊บ

ว่าจะหา Sink งามๆ มาประดับเครื่องซะหน่อย แต่ไม่ได้clock หนักๆ Sink เดิมก็ใช้งานปกติ(40-47C Fullload) 2600+@2800+ 555ใช้ Dot ได้แค่นี้ ปัญหาอ่อนจริง

หุๆ

Comment

อันนี้แนะ นะครับไม่รู้มีประโยชน์อะป่าว

ลองคล็อก บัสไปสูงๆเลยครับเกิน 200 แล้วปรับไฟชีพียูเกิน 1.8 ไปเลยอย่ามากเกินนะครับ
      แล้วลองปรับ DOT ไปที่ Commander เลย ทดแรมลงครับตามสักยภาพแรมแต่ละตัว + เพิ่มไฟควรมีชิ้งติดแรมนะครับ ปรับบัส การ์ดจอตามใจชอบ ของผมGF6600GT ลากบัสจากบอร์ดได้102ครับ
      แล้วก็เพิ่มไฟให้เป็น 1.8 อัพ อย่าเลือกช่องซีพียูเป็น Argressive อะไรเนี่ยแหละเดี๋ยวน๊อก แค่เนี้ยมั้งจำบ่ได้มาก ยังไงลองทำดูครับ ผมใช้ตัวนี้อยู่เลย แต่ปลด ตัวคูณ ไม่ได้ก็เลยไม่แรงกว่านี้อีกแล้ว
      อันนี้ใช้ฮิตชิ้งทองแดงทั้งชุดครับ ของเดิมไม่ค่อยไหว ยังไงทดลองดูครับ ใจถึงก็เสี่ยงอัดเลยครับ

Comment

ให้ผมไป OC ให้เลยไหมครับ 555+

Comment

ผมคือ ผู้มาเยือน ที่ใช้ sempron 2400 + น่ะครับ ตอนนี้ผมคลฺ็อกในไบออสได้แล้วครับ
          คืองี้ครับ ทุกทีลากบัสไปแค่นิดเดียวแฮงค์เช่น 166 ไป 167 ยังแฮ๊งเลย ผมเลยปรับ แค่บัส มาตรฐานมันที่มีให้เลือก 133 166 200 ทุกทีมัน 166 เลยลอง 133 เข้าวินโว์มันมองเหนเป็น
          xp 1500 + เหอๆ วิ่ง 133 * 10 1333 อีกรอบผมเลยหน้ามืดลอง ปรับไปบัส 200 เป็นไงเปนกันละตู เพิ่มฟงเพิ่มไฟตรงไหนไม่รุไม่เพิ่ม เอามันดิบๆแบบนี้แหละ ปั๊บ พอขึ้นภาพมันบอก
          sempron 2000 Mhz 200 * 10 เข้าวินโดวได้ปกติ เล่นเกมเล่นไรก็ปกติครับ แต่เปิด core center อุณภูมิ full load ปาไป 64 องศา เหอๆ แต่ใช้มาเปนเดือนละครับ ไม่มีปัญหา ผ่านฉลุย
          จบข่าว เจ้าข้าเอย ปล พัดลมตัวเดิม เพิ่มเติมความบ้า งิงิ ปล ไฟซีพียูทุกทีมัน 1.6 ใช่ปะครับ
          แต่มันมักจาอยู่ที่ 1.63 เสมอ แม้แต่ตอนไม่คล็อค มันก็ 1.63 แรมวิ่ง บัส 200 ครับ

ปล สอง ถ้ามันมีบัส 266 ให้ปรับ ก็จะลอง อิอิ

Comment

อ่ะนะ

Comment

Working...
            X