Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการ OverClock CPU AMD Simpon 64+ Socket 940 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการ OverClock CPU AMD Simpon 64+ Socket 940 ครับ

อยากทราบการ OverClock CPU AMD Simpon 64+ Socket 940 ครับ
    mainboard ของ Asrock AM2NF3 - VSTA
    VGA b256MB PCIe(16x) 7300GS Innovision (TD)
    Ram DDR2(667) 512MB. Kingston แถวเดียว

อยากทราบการ Clock ให้แรงทำยังไงครับ โดยการปรับแต่งใน Bios ก็ได้หรือวิธีในก็ได้ครับเพราะตอนนี้รู้สึกว่าเครื่องจะทำงานไม่เต็มที่ ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ หรือส่งรายละเอียดการ Overclock มาที่ X_Red35@hotmail.com ครับ ขอบคุณ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...am2/index.html

Comment

แบบไม่ต้องเข้าไปยุ่งกับเมนบอร์ดได้ไหมครับ แบบ set bios อย่างเดียว ครับ เพราะในตัวอย่างมันเป็นเมนบอร์ดของ Asus ครับ ตอนนี้ผมใช้ Askrok อยู่ครับช่วยบอกทีครับ

Comment

ไม่มีทางเลือกครับ ถ้าจะ OC ให้เสถียร มันต้อง เข้าไปจัดการ ในใบออสครับ

Comment

การ เสี่ยง คือ หน ทาง ของ ท่านครับ

Comment

ก็ปรับแต่FSBนะครับไฟไม่ต้องไปยุ่ง แรมปรับauto

Comment

Working...
            X