Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรือง OverClock เเละ Sli 8800GT หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คิม View Post
    Core Stepping B3

มันรุ่นเก่านิ ได้ 3.4 ก็ดีแล้ว ตันแล้วครับ
    เพิ่งจามาบอกกันอ่านะคับ T T
    ผมก็นั่งทำจนตาเหลือบ จาตายเเว้ว
    ---------------------------------------------------------------------------
    ทีนี้มาเริ่มเรือง Sli ก้ารดจอกันคับ.....คือผมเอา 8800GT มาSli กันหงะเเต่คะเเนน3Dmark06มาเเค่ 13700

เเต่วิ่งก้ารดเดียวได้ 12700....เเปลกไหมคับพี่?

ขอทางเเก้ไขหรือข้อเเนะนำหน่อยนะก๊าป
    Last edited by abeepak1; 27 Nov 2007, 15:27:56.

Comment

B3 gเหรอคับนั่น.......ผม G0 วิ่งที่ 3.8 คะแนน 3Dmark06 กะ GTX ที่ 15k กว่าๆครับ
      aquamark ที่ 211,000 ครับบ.......

ถ้าท่านได้คะแนนเท่าไหร่บอกด้วยนะ อยากรู้ว่ามันแรงขนาดไหน กะเสปกนี้อ่ะครับ..

ปล.. B3 ว่าไปก็ไม่ได้แย่กว่า G0 เท่าไหร่ครับ เห็น ตปท ลากกันได้สบายๆ ที่ 3.8-4.0 เลยนะครับ...
      อย่ากังวลครับ ลองพยายามดูครับ....

Comment

เดี่ยวจามาบอกเรืองผลTest FPS ของ Cpu อิกทีคับ

เเต่ว่าช่วยเรืองก้ารดจอหน่อยคับ 1ก้ารดได้ 12700 ส่วน 2ก้ารดได้ 13700 มันผิดปกติเเน่ๆเลย

เเก้ไงหง่ะ = =

Comment

ว่าไปก็จริงครับ น่าจะได้ซัด 14-15k นะนั่น...ต้องรอถามท่านอื่นแระครับ เพราะผมไม่ได้เล่น SLI ครับ...

โชคดีครับบ

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
            ว่าไปก็จริงครับ น่าจะได้ซัด 14-15k นะนั่น...ต้องรอถามท่านอื่นแระครับ เพราะผมไม่ได้เล่น SLI ครับ...

โชคดีครับบ
            เเต่ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยนะคับผม ช่วยได้เยอะเหมือนกัน เเต่ก็กลับมาเช็คกระทู้นี้บ้างนะครับ เพื่อจาถามอะไรคุณพี่อิก ขอบคุณมากก๊าป

Comment

B3 ก็ 4G กันออกจะเกลื่อน.........
              ถอดแรมออกซัก2แถว แล้วลองเล่นมันใหม่ดีกว่ามั้ง ไปง่ายกว่ากันเยอะ

Comment

งั้นพี่คนไหนช่วยมาโอให้หน่อยได้ไหมหล่ะ

ผมทำไปทำมา 3.4Ghz ก็ไม่คงที่อิก เวรกำจริงๆ สงสัยว่าจาได้เเค่ 3.0 กว่าๆเท่านั้น T T.

พี่คนไหนยินดีทำให้ อยู่ในกรุงเทพก็บอกหน่อยเเละกาน จาได้หอบคอมไปให้ทำถึงที่

ว่าเเต่พี่ dears อยู่เเถ่วไหนหรอคับ

ปล. ถ้าไครรู้จักไครคนไหนที่ Pantip OC เก่งๆก็เเนะนำกันหน่อยนะคับผม ชักจาเหนื่อยเเละ OC เท่าไหร่ก็ไม่ขึ้นเกินไปกว่า 3.0Ghz = =''

....เงียบเหงากานไปอิกเเว้ว
                Last edited by abeepak1; 27 Nov 2007, 20:28:43.

Comment

ไครมีคำตอบก็ช่วยหน่อยค๊าบ

Comment

Working...
                  X