Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ e6750 ตันที่ 3.6G ไปต่อไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหมือนเดิมเลย ครับ ไม่ไปมันกลับมาที่ 3.6 อย่างเช่นเคย

Comment

ขออาการหน่อยครับ ว่าทำไมมันเข็นไม่ขึ้น ลองที่ 460x8 มันเทสผ่านป่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ขออาการหน่อยครับ ว่าทำไมมันเข็นไม่ขึ้น ลองที่ 460x8 มันเทสผ่านป่ะ
        มันเป็นอย่างนีครับ 3.6 ได้ แต่พอ เพิ่ม ไปที่ 3.8 ไฟตามที่ท่าน บอก ไม่ไม่บูต ครับ มันเงียบ แล้วเด่งไปบูตที่ 3.6 ครับ งงเลย

Comment

การ์ดจออ่ะไรครับ ถ้า 8800 อาจจะ psu ไม่พอ รูปคุณเล็กผมเห็นไม่ชัดแต่ เท่าที่เห็น V 12 ของคุณค่าจริงๆมันแค่ 10.8 v ดูเหมือนว่าจะต่ำไปนิด psu ท่าจะรับไม่ใหวนะครับ และลองลองใช้พวก Vdroop mod ดูซิครับอาจดีขึ้น
          Last edited by hil4552; 24 Nov 2007, 04:41:17.

Comment

4.0 ท่าจะเหนื่อยครับ(สำหรับผมนะ) ผมก็ใช้อยู่แต่บอร์ด p5k ไปได้สุดแค่ 490*8 เกินกว่านั้น ไฟ bios 1.6625 เวลา load เหลือ 1.57 (บอร์ดจ่ายได้แค่นี้อ่ะ ตั้ง 1.6650 ขึ้น overvoltage error)

แต่ใช้จริงแค่ 460*8 เกินกว่านี้กลัวแต๊บเพราะ on air อยู่ครับ

Comment

ขอแอบดูด้วยคนนะครับ

Comment

จดๆๆๆๆๆ
                ผมได้แค่ 3.52 เอง
                แก้ๆๆ ถึงแล้ว...
                Last edited by jommy; 1 Dec 2007, 21:07:51.

Comment

ผมก็ 3.52 เหมือนกันมากกว่านี้เปิดติดไม่มีภาพ

Comment

ทำไมผมได้ 4 G. ในลายเซนต์
                    แต่ใช้งานจริง 3.84
                    ไม่อยากทรมาน CPU ครับ หุหุหุ

Comment

บ้านใครอยู่ใกล้แถวบางเขน(หน้าราบ.11)บอกมาด่วน เดี๋ยวพรุ่งนี้(เสาร์) จะไปจัดการให้ถึงที่บ้าน (เตรียมเครื่องดื่มให้พร้อม หุหุ)

Comment

Originally posted by dears View Post
                        บ้านใครอยู่ใกล้แถวบางเขน(หน้าราบ.11)บอกมาด่วน เดี๋ยวพรุ่งนี้(เสาร์) จะไปจัดการให้ถึงที่บ้าน (เตรียมเครื่องดื่มให้พร้อม หุหุ)
                        เสียดายจัง ไปต่างจังหวัด แต่ผมอยู่วงศ์สว่างแนะครับ

Comment

3.6 ผมใช้ไฟ 1.34V เองอ่ะ แต่ร้อนมาก full 60องศา - -

Comment

Working...
                          X