Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามครับทำไมผมดัน CPU ไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามครับทำไมผมดัน CPU ไม่ขึ้น

แรมก็ใส่แค่ Kingston 2 ตัว งงครับ ใช้ตัวคูณ 11 AMD3500+ ตันที่ 2.44 ไมได้จอฟ้านะครับ แต่ผมลองปรับ Bus แล้ว CPU มันก็ไม่ขึ้นตาม หมายความว่าไงครับ

ดันไปครับ
    ไม่สันทัด amd

Comment

ขอรายละเอียดที่ใช้กะสเป็กเครื่องหน่อยครับ
      (งานนี้รับกินทั้ง Intel & Amd หุหุ)

Comment

Originally posted by dears View Post
        ขอรายละเอียดที่ใช้กะสเป็กเครื่องหน่อยครับ
        (งานนี้รับกินทั้ง Intel & Amd หุหุ)
        amd อ่ะคล็อกได้แต่ว่า อธิบายไม่ถูก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          amd อ่ะคล็อกได้แต่ว่า อธิบายไม่ถูก
          ก็ไม่ต้องร่ายยาวซิ ใส่ใจในรายละเอียดนิดหน่อย เพิ่มเติมเล็กน้อยก็ได้แว้ว แต่จะถึงฝั่งหรือเปล่ามันก็อีกเรื่อง หุหุ ของแบบนี้มันต้องลอง

Comment

Originally posted by dears View Post
            ก็ไม่ต้องร่ายยาวซิ ใส่ใจในรายละเอียดนิดหน่อย เพิ่มเติมเล็กน้อยก็ได้แว้ว แต่จะถึงฝั่งหรือเปล่ามันก็อีกเรื่อง หุหุ ของแบบนี้มันต้องลอง
            ไม่ถึงฝั่งนี่ก็คือ แต๊ป ใช่ป่ะ

Comment

ทำได้แล้วอ่ะครับ ออกมาแบบนี้

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=267723

CL เดิมมัน 4-4-4-12 บัส 533 <<< ของเดิมนะครับ CPU สุดแล้วทำไงต่อดีครับ

Comment

Originally posted by includespro View Post
                ทำได้แล้วอ่ะครับ ออกมาแบบนี้

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=267723

CL เดิมมัน 4-4-4-12 บัส 533 <<< ของเดิมนะครับ CPU สุดแล้วทำไงต่อดีครับ
                ตกลงว่า cpu ดึงไม่ขึ้นแล้วจริงง่ะ???? อัดไฟยังงัยก็ไม่ขึ้นแล้วใช่มั้ยครับ
                ถ้างั้นคงทำได้แค่ทดแรมลงหน่อยแล้วหละ ทดให้วิ่ง CL4 ไปเลย

Comment

ไฟยังไม่สุดครับ เด๋ววันนี้ปล้ำอีกทีนึงจะมารายงานผล

Comment

Working...
                  X