Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกคนครับ Q6600 กับ GA-X38-DQ6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
    การ์ดจอไม่สมกับบอร์ดเลยครับ -*-
    ใจเย็นๆ ครับ กะว่าจะใช้ 8800 GTS 2 ตัว แต่ตอนนี้งบหมด ต้องรอสักพักเลยเอาแบบตกรุ่นพอแก้ขัดได้มาใช้ก่อน

สรุปยังไม่ได้ประกอบนะจ๊ะ เมื่อวานออกจากออฟฟิต เจอพรรคพวกนั่งเล่นอยู่หน้าออฟฟิต เลยไปนั่งด้วย ปาเข้าไปตี1 เกือบจำทางกลับบ้านไม่ได้ แต่วันนี้แหละเอาแน่ๆ เดี๋ยวเย็นๆจะไปหาซื้อ ซิงค์ กับ PSU ก่อน

Comment

ซิงค์ กะ PSU ก็เลือกกันดีๆแล้วกันครับ เน้นที่ชอบไว้ก่อนหนะแหละ จะได้ไม่ต้องมาเสียดายทีหลัง
      แล้วดูท่า PSU คงต้องเอาสูงๆไว้หน่อยนะ ยิ่งบอกว่าจะเล่น GTS 2ตัว อีกต่างหาก ระวังมันจะวูบเอาง่ายๆเน้อ....ไม่อยากให้เสียตังค์ต้องซื้อหลายๆรอบง่ะ หุหุ

Comment

สรุปซิงค์ CPU เลือก Ultra 120 Extreme ตามคำแนะนำครับ เพราะน่าจะใส่ในเคสได้มากกว่า Thermalright IFX-14 กลัวบอร์ดงอเหมือนกัน

ส่วน PSU เล็งไว้ 3 ตัวครับ ราคาบวกลบกันไม่มาก
        Thermaltake Toughpower 650 W
        Enermax Liberty 500 W
        Enlight Power gold 500 W

แต่ตอนนี้เทใจไปที่ Thermaltake .... ไม่แน่ใจว่าจะพอสำหรับอนาคตหรือเปล่า
        Last edited by naymong; 14 Nov 2007, 09:28:12.

Comment

จัดโล้ดตามนั้นครับ....

Comment

ถอยมาเรียบร้อยแล้วท่าน สรุปเป็น
            PUS :Thermaltake Toughpower 650 W
            ซิงค์ CPU : Ultra 120 Extreme + 120mm 2000rpm

คราวนี้กลับมาถามเหมือนเดิมมันจะลากได้ถึง 3.6 ไหม
            ถ้าได้ต้องเริ่มปรับตัวไหนก่อน

ขอบคุณครับ

ปล.เปลี่ยนการ์ดจอแล้วนะเป็น ASUS 8600GT Silent เห็นเค้าลดให้เลยซื้อซะ

Comment

เริ่มปิดออฟชั่น C1E ก่อนเลย แล้วกด Ctrl+F1 เข้า menu oc แล้ว รอท่านเดียร์ เลย ผู้เชี่ยวชาญ

Comment

ผมได้แค่แนะแนวทางว่าควรปรับเท่าไหร่ หรือเล่นสูตรไหนเท่านั้นนะครับ แต่หากถามว่าปรับตรงไหนเข้ายังงัยเรื่องนี้มันอธิบายยากครับ เพราะผมไม่เห็นหน้าไบออสนั้น หวังว่าเรื่องนี้คงเข้าใจนะครับ ดังนั้นคุณต้องลองศึกษาเมนูของไบออสแต่ละหน้าซะก่อน เอาแค่คร่าวๆก็ได้ครับ จะได้ง่ายขึ้นต่อการปรับแต่งต่างๆ

Comment

ลองเพิ่มไฟเป็น 1.5
                  บัส 355*9 = 3195 ทดแรมแล้วเหลือ 700 แต่ยังไม่ได้เพิ่มไฟ
                  อยากถามว่าสูตรที่จะปรับได้สูงสุดต้องปรับไปเท่าไรบ้างครับ
                  แล้วนอกจากนั้นต้องปรับอะไรอีกหรือเปล่า ?

Comment

Originally posted by cyberdej View Post
                    ลองเพิ่มไฟเป็น 1.5
                    บัส 355*9 = 3195 ทดแรมแล้วเหลือ 700 แต่ยังไม่ได้เพิ่มไฟ
                    อยากถามว่าสูตรที่จะปรับได้สูงสุดต้องปรับไปเท่าไรบ้างครับ
                    แล้วนอกจากนั้นต้องปรับอะไรอีกหรือเปล่า ?
                    อันนี้ของผมโพสต์เองนะครับ เพิ่มเติมอีกนิดตอนลองทำดูน็อคที่ 3.2

Comment

ไม่ลอง 8x400 1:1 ล่ะครับ แรงๆ แบบเย็นๆ
                      ถ้าเล่น 3.6 ผมว่า temp มันกระโดดไปหน่อย เล่นธรรมดา คงไม่รู้สึกหรอกครับ นอกซะจากจะเอาคะแนน

Comment

เอิ้กกกก ตกลงประกอบเรียบร้อยยังเนี่ยะ เห็นหายไปหลายวัน หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                          เอิ้กกกก ตกลงประกอบเรียบร้อยยังเนี่ยะ เห็นหายไปหลายวัน หุหุ
                          คุณ dear เมื่อวานพึ่งได้ครื่องมา
                          ลองคลอกไปมั่วๆ ได้450*9 (bus1:1 5-5-5-15)แต่ไม่ได้เทส อะไรสักอย่างเพราะไม่มีโปรแกรม ยังOC ram ไม่เป็นด้วย
                          specผม เปลี่ยน board จาก ga-x38-dq6เป็น abit x38QuadGt
                          ยังดูอะไรไม่เป็น รบกวนบอกbasic หรือบอก webในการคลอกให้หน่อยครับ

Comment

Originally posted by alfred77 View Post
                            คุณ dear เมื่อวานพึ่งได้ครื่องมา
                            ลองคลอกไปมั่วๆ ได้450*9 (bus1:1 5-5-5-15)แต่ไม่ได้เทส อะไรสักอย่างเพราะไม่มีโปรแกรม ยังOC ram ไม่เป็นด้วย
                            specผม เปลี่ยน board จาก ga-x38-dq6เป็น abit x38QuadGt
                            ยังดูอะไรไม่เป็น รบกวนบอกbasic หรือบอก webในการคลอกให้หน่อยครับ
                            มั่วๆเนี่ยะ 4G แล้วเหรอ หุหุ

คงไม่ต้องแนะนำอะไรต่ออีกแล้วมั้ง....

Comment

Originally posted by dears View Post
                              แหมท่านสงกะสัยจะตอบหลายกระทู้ ท่านพาผมไปที่ 4.0 เรียบร้อยแล้น ตามนี้เลย http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=120780

ถ้ามีโอกาส จะส่งเครื่องสังเวยไปให้สัก 1 ลัง หรือถ้ามาแถวพระราม 7 ก้อได้เลยท่าน บ้านท่านแค่บางเขนเองมิใช่รึ?

Comment

Originally posted by naymong View Post
                                แหมท่านสงกะสัยจะตอบหลายกระทู้ ท่านพาผมไปที่ 4.0 เรียบร้อยแล้น ตามนี้เลย http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=120780

ถ้ามีโอกาส จะส่งเครื่องสังเวยไปให้สัก 1 ลัง หรือถ้ามาแถวพระราม 7 ก้อได้เลยท่าน บ้านท่านแค่บางเขนเองมิใช่รึ?
                                เอิ้กกกกกก 4G แล้วเหรอเนี่ยะ
                                ว่างๆอย่าลืมโชว์ผลเทสที่ห้อง Extreme เน้อ

Comment

Working...
                                X