Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทาง oc e6750+ds3r+geil cl4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bigtees View Post
    คุณปรัปตัวคูณ ให้เป็น 8 ซิครับ
    ทดแรม 1:1 แค่นี้ ก็ได้ 400x8 = 3.2 G. แล้วอิอิอิ

ใช่ ตามภาพนี่ไหม ครับ ท่าน

Comment

Originally posted by graffiti View Post

ใช่ ตามภาพนี่ไหม ครับ ท่าน
      ใช่แล้วครับ
      SPD = 2
      Bus แค่ 400 พอก่อน ค่อยๆเพิ่ม
      คุณใช้แรมอะไรครับ

Comment

Originally posted by bigtees View Post
        ใช่แล้วครับ
        SPD = 2
        Bus แค่ 400 พอก่อน ค่อยๆเพิ่ม
        คุณใช้แรมอะไรครับ
        อ๋อ ใช่ แรม Kingmax 1 G ตัวเดียว ครับ บัส 400 เอง

Comment

Originally posted by graffiti View Post
          อ๋อ ใช่ แรม Kingmax 1 G ตัวเดียว ครับ บัส 400 เอง
          ดูดีๆครับ แรม Bus เท่าไรแน่ครับ 800 667 533

Comment

^^

แล้วเมื่อไรมันจะแดงง่า ง๊าบๆ นาน ไมเอ๋ย
            Attached Files

Comment

ดูดีๆครับ แรม Bus เท่าไรแน่ครับ 800 667 533

โทดครับ ดูผิด 800 ครับ ท่าน

Comment

เปลี่ยน SPD เป็น 2 หรือยัง
                bus 400 เท่าเดิม ลองลากดูครับ
                ค่อยเพิ่ม bus ที่ละ 10 ครับ

Comment

เปลี่ยน SPD เป็น 2 หรือยัง
                  bus 400 เท่าเดิม ลองลากดูครับ
                  ค่อยเพิ่ม bus ที่ละ 10 ครับ

ครับ ขอบคุณ ที่แนะนำ จะลอง ทำดู ลากๆ ไปเลย เดียว มีอะไร จะมาถามอีกคับ

กระทู้นี่ดีจิงๆ ไม่เปลือก ไม่ต้อง ตั้งกระทู้ใหม่ ตามนั้น....

Comment

4 GHz. ได้ครับ ผมเคยลาก กับแรม black dragon นะครับ
                    นีไง แต่แรม คิงบ็อก
                    ดูเรื่องความร้อนด้วยนะครับ
                    แล้วไฟแรมเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                      แล้วไฟแรมเท่าไหร่ครับ
                      1.8+0.6 = 2.4 ครับ (เฉพาะ black dragon นะครับ PCB 8 ชั้น)
                      Last edited by bigtees; 13 Oct 2007, 22:06:38.

Comment

แล้วถ้าเป็น E6750 --- P35C-DS3R ---OCZ 800 2G---XFX8600GT FATALITY---ENERMAX 460W อ่ะคับ แนวทางเดียวกันอ่ะเปล่า พอดีสนใจอยากลากมั่งง่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Comment

Originally posted by beertmt View Post
                          แล้วถ้าเป็น E6750 --- P35C-DS3R ---OCZ 800 2G---XFX8600GT FATALITY---ENERMAX 460W อ่ะคับ แนวทางเดียวกันอ่ะเปล่า พอดีสนใจอยากลากมั่งง่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
                          เหมือนกันครับ
                          อาจจะไม่ถึง 4.0 GHz.
                          อาจจะได้ Bus 480 X 8 = 3.840 GHZ.
                          ค่อยๆปรัปบัสที่ละหน่อยนะครับ
                          ลากให้สนุกนะครับ

Comment

เข้าใจละคับ แล้วสมมุติว่าจะลากให้ได้ 4.0 คุณ bigtees คิดว่าจะต้องเปลี่ยนแรมเป็นรุ่นไหนอ่ะคับ ตอนนี้ผมใช้ OCZ PC2-6400 (400 MHz) OCZ2SOE800 อยู่

Comment

Originally posted by beertmt View Post
                              เข้าใจละคับ แล้วสมมุติว่าจะลากให้ได้ 4.0 คุณ bigtees คิดว่าจะต้องเปลี่ยนแรมเป็นรุ่นไหนอ่ะคับ ตอนนี้ผมใช้ OCZ PC2-6400 (400 MHz) OCZ2SOE800 อยู่
                              OCZ ก็น่าจะได้ลองดูก่อน
                              ยังไมต้องรีบเสียเงินหรอกครับ อิอิอิ

Comment

ตอนนี้รอเปลี่ยนซิง CPU อยู่คับงานยุ่งไม่มีโอกาสไปซื้อ ตอนนี้อุ่นเครื่องก่อน 3.2 อิอิ

Comment

Working...
                                X