Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคราบ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยคราบ!!!

คือว่าเครื่องบ้านผมเป็นของ HP a1052Lอ่ะคับ สเปคเครื่องก็..
    CPU P4 515J 2.93GHz FSB 533MHz
    RAM 512 MB 400 MHz (น่าจะของ Samsung)
    HDD 80 GB
    การ์ดจอเป็นของ ATI Radeon X300SE 128 MB
    คือแบบว่าลง Need for speed Most Wanted Black Editionแล้วมานกระตุ้กๆ
    คือว่าอยากจะช่วยแนะนำการคล็อกการ์ดจอหรือแรมหรือ CPU ให้มันเล่นได้ลื่นๆขึ้นหน่อยอ่ะคับ
    ช่วยแนะนำโปรแกรมให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากกกก ครับ

***** อยากจะช่วยแนะนำการคล็อกการ์ดจอหรือแรมหรือ CPU ให้มันเล่นได้ลื่นๆขึ้นหน่อยอ่ะคับ *****
    ดูตามเสป็กที่ให้มาแล้วถึง oc ไปก็คงช่วยอะไรไม่ได้มากกว่าเดิมซักเท่าไหร่ในการเล่นเกมส์นี้ให้ลื่นขึ้นมา
    ควรเพิ่มแรม 512 อีกซักตัวจะช่วยให้เล่นเกมส์ลื่นขึ้นมาอีกหน่อย ถ้าให้ลื่นกว่านี้ก็ควรเปลี่ยนการ์ดจอเป็น
    รุ่นที่สูงขึ้นกว่านี้และดูที่เป็นแบบ 128 บิตด้วยจะช่วยให้เล่นเกมส์ลื่นๆขึ้น

Comment

Working...
    X