Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อหรือยัง ขอคนช่วยสอนวิธี Overclock Comp ระดับเทพหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบอกอะไรไว้อย่าง

Quad-SLI มันไม่ได้ทำให้คะแนนสูงขึ้นเลย พวกที่ทำสถิติโลกเค้าเล่น 7900GTX 2 ตัวกันทั้งนั้น

ปล. ในรูปมันไม่ใช่ Enermax Galaxy นิ

Comment

ขอบคุณ คุณ Wikorn ,คุณ m-1 ครับ ได้ไอเดีย เพิ่งรู้ว่ามัน Lock Ram speed ได้ พอ Lock ให้ทำงานตามความเร็วปกติของมัน ก็ Overclock CPU ขึ้นไปได้เรื่อยๆเลยครับ แต่สุดท้ายก็ใจไม่ถึงถอยลงมาเอาแค่พอประมาณ เริ่มจะเข้าใจการ Overclock แล้วครับ ขอบคุณครับ
      ขอบคุณ คุณลุงอ๊อดครับ สำหรับความเห็นที่เปี่ยมด้วยมิตรภาพ ผมว่า สงสัยเราน่าจะวัยใกล้เคียงกันนะ แถวบ้านเริ่มมีคนเรียกผมว่าลุงแล้ว หึ หึ
      คุณ Electroshock ครับ ผมไม่ได้มาอวดของหรอกครับ ผมมาขอคำปรึกษา ไม่รู้จะมั่วเสปคไปทำไม Galaxy ครับ ชัวร์ ตามรูป
      7900 GTX SLI ผมมีอยู่เหมือนกันครับ แต่มันสู้ 1950 XTX Crossfire ไม่ได้ เลยไม่ได้เอามาให้ดู ผมทราบว่า ระบบ Quad SLI มันยังไม่สมบูรณ์ ทั้ง MB และ Driver อยู่ระหว่างพัฒนา แต่ความแปลกมันน่าลองอ่ะครับ ตอนนี้ผมสั่งนำเข้า Asus P5N32-SLI Premium Deluxe มาแล้วครับ น่าจะถึงมือผมสัปดาห์หน้า เป็นบอร์ดที่สร้างมา Support Quad SLI โดยเฉพาะ(มี Slot PCI-E 3 Slot แน่ะ เห็นบอกว่าไว้ใส่ Physic card ของ Nvidia) น่าสนุกมากเลย แล้วจะ Test มาฝากนะครับ รวมทั้ง Intel Core 2 Extreme QX6700 เดี๋ยวจะเอามาให้ดู
      ป.ล.ไม่ได้รวยมากมายหรอกครับ เป็นแค่คนที่ทำงานหนักมากๆ พอมีเงินบ้าง ไม่เที่ยว ไม่ดื่ม ไม่เล่น เก็บเงินมาบ้ากับงานอดิเรกแบบนี้ที่ชอบมากๆ และเมียสนับสนุน เพราะอยู่กับบ้านดี ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ดีใจที่ได้มาอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่มีแต่คนคอเดียวกันครับ

Comment

ยอมแพ้ต้องขอ คารวะ...ไม่มีอาไรจาพูดอีก แต่กก้อพยายามเข้านะลุงผมคิดว่าตัวเองพอมีตังนะ เจอของspecลุงแบบคนพอมีผมคงต้องนั้งกินแกลบ เทพจิงๆครับ ปล.ถ้ามีวิทีclockอย่างไรก้อเอามาpost สอบเปนตำราไว้ในเวบให้คนอย่างผมได้ศึกสาค้วยนะครับ ขอบคุนคราบ

Comment

อ่อ ตอนแรกนึกว่าเป็น Liberty

และผมเคยเห็นว่าคะแนน 7950GX2 2 ตัว มันไม่ต่างกับ 1 ตัวเลย

สงสัยในตอนนี้ 3DMark06 มันใช้ Quad แล้วไม่เห็นผล

ปล. พอ 8800 เข้ามาก็เอามาทดสอบดูด้วยนะครับ

Comment

แรมตัวนี้ OCZ Titanium Alpha DDR2-8000 1066Mhzน่าจะกด cl 3 ได้นะครับ
            http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=114977
            ลองเข้าไปหาดูในนี้ น่าจะทำได้
            ส่วนเครื่องที่ 2 นี้ 4 แผงมากไปคับ ไม่วิ่งหรอก
            อัด FSB ขึ้นไปสูงๆเลยครับ แล้วลดตัวคูณเอา แรงกกว่า

อ่า แนะนำเท่าที่พอแนะนำได้ - - เห็นชุดนี้แล้วหนาว

Comment

http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=175&page=3

ลองเข้าไปดูที่นี่คับ การ์ด1ตัวแต่แรงพอๆกาน
              ติดต่อ Venom-Crushe

Comment

Cooling set นี้ ผมไปได้แค่ 3.66 Ghz ใช้งาน + Test อะไรก็ผ่านหมด แต่ 3DMARK06 ไม่จบซักที ค้างตอน CPU test ผม set ที่ 333x11 Vcore 1.40 Volt ,Ram เปลี่ยนมาใช้ OCZ
                PC2-8000 1x2 GB setที่ 1066 Mhz Vcore 1.975 Volt นอกนั้น Auto หมด
                ต้องแก้ไขแบบไหนครับ เอา Rocket ไปแช่ถังน้ำแข็งแล้วนะเนี่ย เมียงงเลย นึกว่าเล่นไสยศาสตร์
                รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

Comment

สุดยอด

Comment

ต้อง fix ค่า CL ครับ ใช้ auto ไม่ได้ MB มันจะแอบโง่นิสนึง เลือกค่า CL ไม่ค่อยเวิร์ค

แต่ ... ผมไม่เคยเล่นของระดับนี้ เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงจริงๆ

Comment

หุ หุ

แวะมาดู
                      เพื่อนเต็มเลยเนอะ

ดีจัง

Comment

ทำำไมคอมระดับเทพ ข้างในมันรกจังเลย อะ น่าจะจัดให้เรียบร้อยหน่อยก็ดี

Comment

ซิสเต็มสุด ๆแบบนี้ เงินถึงอีกต่างหาก ชุดระบายความร้อนต้อง SWIFTECH แล้วล่ะครับ ไม่งั้นซิสเต็มจะมัวหมอง คล็อกได้ไม่สุดตรีนนนน SWIFTECH เอาไว้ใช้งานจริง ถ้าจะให้สุดกว่านี้ไปอีกชั่วครัั้งชั่วคราวชั่วคราว ต้อง PHASE CHANGE ครับ สั่งมา 2 ชุดเลยครับ THERMALTAKE 745 มันระดับกลาง ๆอ่ะ

Comment

เอ่อท่านคับ เครื่องเป็นแสน รบกวน ขอกุศล 20ดิ จะสั่ง บะหมี่ แทนมาม่า(ว่าไปนั้น)
                            ชุดแรกผมว่าร้อนตับแลบเลยนะนั่น 4ตัว อัดแซนวิส เต็มๆ แต่ละตัว full loadไม่อยากจะคิด หม้อต้มมาม่าแท้ๆ และ ไอ้เจ้า 4 ตัวนี้ไม่ได้เอามาตีตลาด คอเกม จอเล็กๆ หรือการทำงานหลายจอ แต่มันเอามาตี ระดับ super hi end ที่ เอาคอมไปต่อกะจอ 31 นิ้วอะไรเทือกนั้น
                            ชุดสอง ก็โอเค สำหรับ การใช้งานปรกตินะ คับ แค่นี้ก็แรงแล้ว แต่ว่าท่านเปิด 2 เครื่อง ค่าไฟ ช.ม.ละกี่บาทนั้น
                            เอ่อ P5W DH DELUXE ดีทุกอย่าง ยกเว้น PCI-EX 8-8 เนี่ยแหะ คอ ATI กำลังแย่ในสงครามครั้งนี้ครับ
                            ส่วน X6800 ผมว่าน่าจะดันได้ ซัก bus 400 นะครับ ลดตัวคูณ แล้ว เพิ่มBUS จะดีกว่า
                            ที่ Mhz เท่ากัน bus ที่เยอะจะดีกว่า ครับ เทียบ จากผล เบนมาร์ท จะดีกว่าครับผม

Comment

คือผมกำลังจะอธิบาย ว่า ถ้า clock speed เท่ากัน ตัวที่ FSBเยอะกว่า จะดีกว่าครับผม เลย จะแนะนำว่าเอาตัวคูณน้อยๆ อัด busไปให้ได้มากที่สุดแล้วค่อยๆเพิ่มตัวคูณครับกระผม!

Comment

เครื่องแรงดีจิงๆคับ

Comment

Working...
                                X