Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC i5 750 จาก 2.66 ไป 3.4 นี่ เวลาเล่นเกม FPS จะต่างกันมากมั้ย และควร OCไป3.4ดีปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC i5 750 จาก 2.66 ไป 3.4 นี่ เวลาเล่นเกม FPS จะต่างกันมากมั้ย และควร OCไป3.4ดีปะ

คือว่า ถ้า ไม่ OC i5 750 2.66 จะแรงมั้ย
    แล้วถ้า OC i5 750 ไปที่ 3.4 จะแรงขึ้นมากมั้ย

คุ้มมั้ยที่จะ OC ถ้าใช้ ซิงค์เดิมๆ ที่แถมมา

แล้ว 2.66 กับ 3.4 จะมีผลกับ FPS ในเกมระดับสูงๆหรือไม่
    ประเภท Crysis Battlefield bad company2

FPS จะต่างกันมากหรือเปล่า (VGA ตัวเดียวกัน HD5870)
    เราไม่ทำ คะแนนอยู่แล้วอะจร้า
    ไม่รู้จะทำไปทำไม
    ส่วนตัววัดกันที่ FPS ของเกม เมื่อปรับ สูงสุดอ่ะ

แนะนำด้วยนะ หรือมีผลการทดสอบให้ดู จะขอบคุณมากๆเลยจร้า

ช่วงนี้ ไม่น่าลากเล่น ซิงก์เดิมร้อนตับแตกครับ

ลองลากซะ 3.2GHz x20 บัส160 ดูครับ
    ผมลดไฟ 1.17 ยัง K อยู่

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
      ช่วงนี้ ไม่น่าลากเล่น ซิงก์เดิมร้อนตับแตกครับ

ลองลากซะ 3.2GHz x20 บัส160 ดูครับ
      ผมลดไฟ 1.17 ยัง K อยู่
      แล้วมันจะมีผลต่อ FPS มั้ยอ่า
      อยากรู้ตรงจุดนี้ว่า
      มันจะทำให้ภาพลื่นขึ้นเยอะมั้ย

ในเกมระดับสูงๆหน่ะ

Comment

ขอบอกว่าแรงขึ้นเยอะคับ ผม จาก 2.6 ไป 3.6 สุดๆ ยังกะซื้อ cpu ใหม่ อิอิ

Comment

หึหึ ซิ้งเดิม แค่ลากไป3.2 idleก็ 60แล้วครับช่วงนี้

Comment

อุ่นเครื่องช่วงแรกๆจะไหลเลื่อนกว่าเกิมนิดหน่อยคับ แต่เล่นไปนานๆร้อนแล้วไม่น่ามีผลมากเท่าใหร่

Comment

Originally posted by kwanss009 View Post
              คือว่า ถ้า ไม่ OC i5 750 2.66 จะแรงมั้ย
              แล้วถ้า OC i5 750 ไปที่ 3.4 จะแรงขึ้นมากมั้ย

คุ้มมั้ยที่จะ OC ถ้าใช้ ซิงค์เดิมๆ ที่แถมมา

แล้ว 2.66 กับ 3.4 จะมีผลกับ FPS ในเกมระดับสูงๆหรือไม่
              ประเภท Crysis Battlefield bad company2

FPS จะต่างกันมากหรือเปล่า (VGA ตัวเดียวกัน HD5870)
              เราไม่ทำ คะแนนอยู่แล้วอะจร้า
              ไม่รู้จะทำไปทำไม
              ส่วนตัววัดกันที่ FPS ของเกม เมื่อปรับ สูงสุดอ่ะ

แนะนำด้วยนะ หรือมีผลการทดสอบให้ดู จะขอบคุณมากๆเลยจร้า
              ซื้อหรือยังเนี่ย เห็นถามมาหลายวันแล้ว

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                ซื้อหรือยังเนี่ย เห็นถามมาหลายวันแล้ว
                ก็รอ ทหารออกจากพื้นที่

แล้วพันทิพย์เปิดอะ T T

Comment

555

ผมก็รอเหมือนกันจะ OC E6300 ให้แรงกว่า I5 750 เลยเชียว ^^ ซิงค์เดิม 4.2ร้อนตับแตก รอซิงค์ใหม่ดีๆเลย จะเอาให้มิด(กลัวบอร์ดพัง)
                  ไปตอนนี้บอกได้คำเดียวว่า กลัว ตาย

Comment

MAGAHALEM + 2FAN TT ถ้าได้ตัวนี้มา จะดันได้ถึง 4.+ไหม นิ

หรือ 3.6 + i5 นะ

Comment

แตะ4GHz ได้อยู่แล้วไม่มีปัญหา อยู่ที่ว่าจะไป 4.2 หรือ 4.5+ได้ไหม อยู่ที่วีค

ผมก็รอถอย ซิงก์ (รอมานานแหละ มีงบทีไร ดันไปถอย HDD มาแทน [=_="] )

Comment

ลากแบบนี้ auto สบายๆครับ อิอิ

Comment

ต่างมากน่ะ BFBC 2 ต่างเลยเระ

Comment

Working...
                          X