Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ i3 + p55 us3l

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณคร้าบ พี่ ของผม F2

Comment

Originally posted by leooreo View Post
      ลองดูครับ
      P55 bios F7

ไปไม่รอดครับ ได้ 3.4 เหมือนเดิม งงเลย

Comment

ลองวิธีนี้ดูครับ
        ถ้าอยากได้ 4.0
        ก็ ตั้งใว้เลยครับ
        ตอนแรกเล่นบัสก่อน 200
        ลองเพิ่ม VTT ดูที่ละสเต็ป(เรื่องตัวคูณตั้งต่ำๆก่อน)
        แล้วเทสดูถ้าผ่านก็ไปที่ตัวคูณกัน(ระวังเรื่องความร้อน)
        ตั้งใว้เลย 200*20 แล้วเพิม ไฟ CPU ที่ละเสเต็ป
        แล้วเทสถ้าผ่านก็หวานละ
        ไปแรมกันต่อ
        หล่อย CL หลวมๆ
        แล้วจะเอาบัสเท่าไหร่ก็จัดไป
        แล้วไล่ไฟดู
        ถ้าผ่านแล้วก็มา CL ต่อ
        ปรับให้แน่นที่สุด
        ปล อาจจะต้องเพิ่มไฟอย่างอื่นด้วย
        (ผมมั้วนะ^^)

Comment

ลองตั้ง QPI clock Auto
          ดูก่อนครับ

Comment

ขอบคุณค้าบบบ

ผมยังไม่เก่งเท่าไร ยัง งง งง อยู่เลย เหอ ๆ

Comment

ถ้าไม่ตั้งQPI clock Autoมันจะไม่บูทครับ
              ต้องออโต้ก่อนครับ(ไม่รู้มันต้อง*เท่าไหร่)
              พอบูทติดแล้วค่อยมาตั้งค่าอีกทีครับ
              ปล เครื่องผมเป็นแบบนี้^^

Comment

ปรับตามกันก็เครียใบออสลูกเดียวซิครับพี่น้องอิอิ

ลองตั้ง QPI/VTT AUTO นะครับ
                ตั้งไปแรม 1.58
                SYSTEM SPD แรม AUTO ครับ ปล่อยไหลๆไปก่อนครับลองดู
                CL ด้วยครับ AUTO ให้หมดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ปรับตามกันก็เครียใบออสลูกเดียวซิครับพี่น้องอิอิ

ลองตั้ง QPI/VTT AUTO นะครับ
                  ตั้งไปแรม 1.58
                  SYSTEM SPD แรม AUTO ครับ ปล่อยไหลๆไปก่อนครับลองดู
                  CL ด้วยครับ AUTO ให้หมดครับ
                  ครับพี่ อิอิ เคลีย มันเลย วันนี้ 5 5+

Comment

ปรับไป ปรับมา งง เลย

Comment

ความพยายามอยู่ที่ใหน ความสำเสร็จอยู่ที่ใหน -..-?

Comment

ไม่เกิน 3.5 อยู่ดี

ถ้าเกินปุ๊ป เปิดไม่ติดเลย

ปรับ auto หมด ไฟ ram 1.85 ไฟ

เซงเยย พอ ลดตัว x ก็boot ไม่ติดเลย

Comment

ไฟแรมขนาดนั้นไม่มีทางบูทได้ครับ 1.58 พอครับ

Comment

สเปคคล้ายๆผมเลย แต่ผมไม่มีการ์ดจอ ลองลดไฟ VCORE ลงอีกครับ ผมก็มั่วๆทำไป ว่าจะหา 212+ มาใส่อยู่ครับ ซิงค์เดิมกลัวร้อนไปกว่านี้ อิอิ

Last edited by toptakachi; 24 Feb 2010, 02:32:09.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ไฟแรมขนาดนั้นไม่มีทางบูทได้ครับ 1.58 พอครับ
                              1.58 พี่ ไม่ใช่ 85 พิมผิด ๆ

Comment

ยังไม่ไปอีกเหรอ *-*

Comment

Working...
                                X