Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ไฟเยอะแบบผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ไฟเยอะแบบผมบ้าง

x2 245 ผม ใช้ 250*14.5 ต้องใช้ไฟ 1.44-1.45

ถ้า 255*14.5 ใช้ไฟ 1.51-1.52

มีใครใช้ตัวนี้แล้วกินไฟบ้างครับ

ผม e5300 320*13 ไฟ1.68 แต่ตอนนี้ 310*13 ไฟ1.7 มันกินไฟขึ้น อย่างไม่มีเหตุผล

งง หลังจากกลับมาใช้เดิมๆ

Comment

ดวงล้วนๆครับ ขนาดล็อตเดียวกัน กินไฟไม่เท่ากัน

Comment

... งง มันต้องมี ของอย่างงี้ ต้องมีทฤษฏีรับรองสิครับ ไม่ใช่แล้วแต่ดวง

Comment

ถ้าจะอธิบายด้วยทฤษฎีก็คือว่า ทุกสิ่งบนโลกนี้ไม่มีอะไรกำหนดได้ 100% หรอกครับ จึงมีคำว่าในอุดมคติเกิดขึ้นมา
          ดังนั้นการผลิตสิ่งของขึ้นมา ถึงจะทำเหมือนกันทุกอย่าง แต่สิ่งที่ได้จะไม่เหมือนกัน 100% แน่นอน จึงเกิดเป็นเกรดที่แตกต่างกันไป เรื่องการกินไฟก็เหมือนกัน เนื่องจากโครงสร้างทางกายภาพที่แตกต่างกัน ย่อมเกิดการสูญเสียพลังงานที่ต่างกันไป จึงเกิดความเข้าใจที่ว่ากินไฟมากน้อยต่างกันนั่นเอง

Comment

ของผมไง เยอะเว่อเลย กว่าจะได้ 4.0 อาจจะต้องมีปรับแต่งอีกนาน

เพราะคิดว่าต้องมีส่วนที่ใส่ไฟไปเยอะเกิน

ปล.แต่ไม่อยากไปยุ่งเลยอะ มันเสถียรแล้ว งมอยู่เป็นอาทิตย์เลย

Comment

ดวงคับ อย่าไปซีเรียส

ถึงเวลาก็ไม่ได้แรงจากเดิมมากมาย เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

Comment

ใช่ครับไฟน้อยก็ไม่ได้แปลว่ามันจะร้อนน้อยนะครับ บางทีไฟเยอะอาจเย็นก็ได้ครับ

Comment

เย้ๆๆๆๆมีเพื่อนแล้วครับของผมดันไป3.85กินไปไป 1.65ไม่ไหวเลยลดลงมาได้แค่นี้ครับ

Comment

ผม1.4กว่าๆ แต่ตอนนี้ลดนิสนึง

Comment

มีแต่กินไฟเยอะกันทั้งนั้นเลย ^_^ เพื่อนเยอะแยะ

Comment

cpu ผมกินไฟเยอะ
                        แต่ ram ผมนี่ 4/1600TD ไฟได้แค่1.6 เกิน1.6เอ๋อทันที
                        มันมีปัญหาตรงเรื่องไฟนี่แหละผม อิๆเศร้า

Comment

555 ไม่ต้องอะไรมากหรอกครับคนเกิดปีเดียวกันยังไม่หล่อรวยเหมือนกันเลย ดวงล้วนๆ

Comment

Originally posted by pockpock View Post
                            ... งง มันต้องมี ของอย่างงี้ ต้องมีทฤษฏีรับรองสิครับ ไม่ใช่แล้วแต่ดวง
                            มายืนยันนอนยันครับว่า ดวงล้วนๆ ทฤษฏีอย่างเดียวคือไปสืบให้ได้ว่า week ไหนเทพแล้วไปจัดมาสะ

คือว่า CPUบางweekใช้ไฟน้อยมากๆแต่ร้อนนรกครับ บางตัวไฟนรกมากแต่ไม่ร้อนสะงั้น

ที่เคยๆจับมาแล้วได้ไฟน้อยแต่ร้อนนรกก็มี E8400 ในลายเซ็นครับ ไฟแค่ 1.45 idle65 Full90

ส่วนตัวกินไฟก็ i5 ตัวในลายเซ้นเหมือนกันครับ 4.4Ghz ท่านอื่นเค้าใช้กัน 1.45-1.5 เท่านั้น ของผมนี้ต้อง 1.55v กำ = ='
                            Last edited by sacoolza; 22 Feb 2010, 23:16:41.

Comment

Originally posted by thossaphol View Post
                              เย้ๆๆๆๆมีเพื่อนแล้วครับของผมดันไป3.85กินไปไป 1.65ไม่ไหวเลยลดลงมาได้แค่นี้ครับ
                              บัส แรมน้อยไปมั้ย

เล่นทด1:1 เลย

เอาบัสแรม ซัก 800 ก็ยังไหวมั้งนี่

Comment

Working...
                              X