Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock แล้วอายุมันซั้นลงเยอะปะพวกพี่ๆมาดูเราหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับผมไม่เคยให้ CPU เกิน 50 เลยอะครับแล้วอุณหภูมิภายในก็ไม่เกิน 35 เลยครับมีพัดลม 9 ตัวคิดว่าจะมีปัญหาไหมไปซื้อ 80 มิลมาเพิ่ม 2 ตัวหนะ

Comment

ของเพ่ 3.2 GHz idle อยูที่ 36-42 องศา

Full Load เกมส์ (C&C3 8 ทัพ Brutal) 50-52 องศา

Full Load Orthos 70 องศา

คอมเก่าเพ่ 3 ปี ขายไปแล้ว ซื้อมา 14,000 ขายได้ 4,000 ก็พอได้อยู่
      ตัวนี้ 4หมื่นก่า 3-4 ปีไม่รู้จะเหลือเท่าไหร่ ทำงานหนัก วันละ12 ชม. 3เดือน กว่าจะได้ - -

Comment

ผมตั้งแต่ เพนเที่ยมธรรมดาที่ไม่ใช่เพนเทียมทู

Comment

สุดยอดครับ อีกหน่อย ผมว่า เด็กอนุบาลต้อง OverClock คอมเป็นแน่นอนครับ 555+
          >>> เก่งจังครับ ขอชื่นชมด้วยคน <<<
          เด็กไทยอัจฉริยะ :-)
          ส่วนเรื่องโอเวอร์ต้องค่อยปรับไปพร้อมกับดูความเสถียรของเครื่องครับ ค่อยๆเพิ่มทีนิด อย่าใจร้อนเดี๋ยวคอมไปเกิดครับ สู้ สู้

Comment

ของผม 6 ปี ซื้อมาตอน ม.1 สมัยนั้น 2 เกือบ 3 หมื่อ
            PIII 866 Mhz ตอนนี้ยังใช้อยู่เลย เนียกะลังพิมพ์อยู่

Comment

ผม6ปีครับ celeron 850MHz 2-3ปีหลังเปิดวันละ18-24ชั่วโมงเกือบทุกวัน
              มารู้ตัวอีกที ซี บวมไป 5 ตัวครับเคาะแร้วมีเสียงแป๊ะๆด้วย ฮา..
              สุดท้ายบอดก็พังครับ celeron เปงพวงกุญแจเรียบร้อยเพราะลองคิดดูไม่คุ้มกับซื้อบอดใหม่เนอะ

Comment

ซีบวมซีคือตัวไหนอะ

Comment

Working...
                X