Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ striker II formula ไม่เป็นช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Sinuyasha View Post
    4 cores น่ะสนุกครับ ต่อ SLI ล่ะก็แคะแนนพุ่งกระฉูดเหมือนกัน ท่านไม่ต้องปล่อย 9800GTX+ หรอก เก็บไว้ต่อ SLI ล่ะเยี่ยมเลย หาเพิ่มอีกตัว ราคาไม่แพงด้วย
    จาเอา 260 T^T
    Originally posted by Sinuyasha View Post
    ผมใช้ทดแบบ แมนวลเหมือนกันครับ ใสบัสเท่าไหร่ก็หาร 4
    ผมว่าลองอัดไปขึ้น ใ้ห้ CPU ไปที่ 4.0 G ดูนะครับ น่าจะไม่ยากแล้ว ผมว่าไป CPU ต่ำไป ดันไฟขึ้นได้ น่าจะผ่านเกิน 4.0 ได้ด้วยซ้ำ น่าจะถึง 4.4 ครับ แล้วคงไว้ที่ 4.4 ทีนี้หาบอร์ดมาต่อ SLI เลยครับ มันส์แน่ ขอบอก 9800GTX+ ต่อ SLI แรงจ่อ GTX295 เลยล่ะ
    ผมก็ทดแบบนั้นละครับคิดทีละ 2 สูตรเลยFSBกับบัสแรม แต่ท่าทางแรมไม่ไหว ตันที่ 900 พอดีเลย(แต่เย็นเจี๊ยบ)<<<<ผมไม่อยากเย็นอยากแรงมากกว่า
    Originally posted by rakkeynakub View Post
    รู้สึกว่า 9800GTX+ ถ้า SLI จะแรงพอๆกับ 9800GX2 ไม่ใช่หรอครับ ไม่น่าถึง GTX295 นะครับ- -
    ถ้า GTX295 มันต้อง GTX260 SLI ไม่ใช่หรอครับ
    ผมว่าจะเอา 260 มาต่อ SLI อะครับ ที่มาเล่นบอร์ดตัวนี้คงเพื่อการนี้โดยแท้ ถ้าหาได้จะเอาคะแนนมาโชว์
    Last edited by kingkong@lt40; 31 Aug 2009, 20:47:05.

Comment

แรงๆๆ อิจฉาจังอิอิ

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
        แรงๆๆ อิจฉาจังอิอิ
        การ์ดจอขายเท่าไหร่

Comment

รู้สึกว่า Loadline Calibration ของท่านยัง Disabled อยู่เลย ปรับเป็น Enabled ครับ

รอกูรูด้านล่างมาตอบอีกที
          Last edited by jirapanpoo; 1 Sep 2009, 11:39:54.

Comment

Loadline Calibration ของผมก็ Disabled ครับ ถ้าเปิดมันจะเป็นยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by rakkeynakub View Post
              Loadline Calibration ของผมก็ Disabled ครับ ถ้าเปิดมันจะเป็นยังไงหรอครับ
              เห็นเค้าบอกกันมาว่ามันทำให้ไฟนิ่ง ไม่แกว่ง เวลา CPU load

Comment

Originally posted by jirapanpoo View Post
                เห็นเค้าบอกกันมาว่ามันทำให้ไฟนิ่ง ไม่แกว่ง เวลา CPU load
                โฮ้ว แบบนี้ต้องไปเปิดแล้วหละ ขอบคุณคร๊าบ

Comment

โฮ้ว แบบนี้ต้องไปเปิดแล้วหละ ขอบคุณคร๊าบ
                  เปิดแล้ว ผมเป็นยังไง อัดเพิ่มได้หรือไม่ งายงานผลหน่อย

Comment

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                    การ์ดจอขายเท่าไหร่

Comment

4.3 แล้วครับทุกท่านเปรี่ยนแรมเป็นPKบัส1066

แต่ว่าเกินกว่านี้ยังเปิดไม่ติด ไฟตามนี้ครับ

Comment

ใช้ PSU กี่วัตอะครับ

Comment

ฉันน่ารัก iCute 750 pro

Comment

750W จะ SLI 260 ได้หรอครับ ขนาดผมยัง เสียวเลย - -

Comment

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                              4.3 แล้วครับทุกท่านเปรี่ยนแรมเป็นPKบัส1066

แต่ว่าเกินกว่านี้ยังเปิดไม่ติด ไฟตามนี้ครับ
                              เอาอีกๆๆ 4.5 เลยคับ อิอิ
                              ของผม C0 4.4 อย่างร้อนเลยคับ 80+ อิอิ

Comment

เอาต่อเลยครับ น่าจะขยับได้อีก เพราะ ทดแรมไว้ 1:1 ไฟ cpu vcore ยังต่ำอยู่เลย

Comment

Working...
                                X