Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาช่วย OC ชุดนี้หน่อยครับ จนปัญญาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hugnoi View Post
    ผมว่าไฟมันดูหนักๆไปหน่อยน๊ะ
    CL แรมลองปรับแค่ 4 ตัวบน
    ไฟ SB ลองตั้ง Auto ไม่ก้อ 1.1กับ1.5 เดิมๆไปก่อน
    FSB กับ NB คิดว่าไม่น่าเกิน 1.4
    PLL 1.7 ดูเยอะน่ากลัว น่าจะซัก 1.5X

แล้วลองไล่ GTL ดูคับ ผมว่าท่านทำได้คับ ^^
    Originally posted by OTARO View Post
    สวนตัวนะครับ M/B ASUS ตัวใหญ่ควรปล่อย Auto จะดีกว่าถ้าได้ค่าที่พอใจแล้วค่อยไล่ลดไฟเอาครับ(ผมใช้Maximus Formula)
    Dram Timing Control ควรปล่อย Auto ไปก่อนครับหรือ ไม่ก็ให้มันเป็น CL6 ไปก่อนครับ(ผมดันไปได้ Bus 1280 cl6)
    FSB Frequency ผมทำได้ดีที่สุดก็ 480 เกินนี้ไม่ได้
    ไฟ PLL ดันมากไปไม่ต่างกัน Auto ไฟNB น้อยไปครับถ้าเราต้องการเล่น FSB Frequency สูงตัวคูณต่ำ
    NB ไม่ควรต่ำกว่า 1.633v (ควรมีพัดลมเป่ามันจะร้อนมากตอนค่ายังไม่นิ้ง)
    ลองทั้ง 2 วิธีแล้วครับ ลองที่ 400*10 แล้วก็ 450*9 ก็ไม่ได้ครับ เจอจอฟ้าตลอดเลย เซงจริงๆ

Comment

555+
      ยังไปไม่ถึง 5 GHz อีกเหรอ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        555+
        ยังไปไม่ถึง 5 GHz อีกเหรอ
        อยากให้ถึงเหมือนกันครับพี่ แต่สงสัยได้แค่นี้ล่ะครับ

Comment

จำได้ว่าเล่น asus ปรับแต่ cpu ram พอและ อิอิ cpuอาจตัน

Comment

มาหาความรู้เสริมครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ลองทั้ง 2 วิธีแล้วครับ ลองที่ 400*10 แล้วก็ 450*9 ก็ไม่ได้ครับ เจอจอฟ้าตลอดเลย เซงจริงๆ
              ผมว่าไฟแรมไม่พอ
              จะลาก CPu หรือจะลาก FSB Frequency
              จะลาก CPU ก็ ไม่ต้องสน FSB Frequency เอาตัวคูณมากเข้าไว้
              ลาก FSB Frequency อันนี้ยาก เพราะต้องไฟไฟแรมมากว่าปกติ ไฟ NB มากว่าปกติ (มากกว่าค่าไฟที่เคยลองแล้วใช้ได้) G.SKiLL PK ระวังแต็บลากได้แต่ไม่อึด

Comment

ลากยากจัง

ไหงของท่านแมว

ไป 4.5 ชิวๆเลย อ่ะ

Comment

500*8 ไฟ 1.6 1.7 ครับ
                  แต่ถ้า 500*9 ไป 1.9 อะ

ลองทดแรม 1-1

แล้ว ปรับ 500*9 ไฟ 1.6

แค่นี้ก็น่าติด บอร์ดเทพ

ดูลายเซ็นต์ผมก็ได้ ขนาดบอร์ดกลาง ๆ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                    ผมว่าไฟแรมไม่พอ
                    จะลาก CPu หรือจะลาก FSB Frequency
                    จะลาก CPU ก็ ไม่ต้องสน FSB Frequency เอาตัวคูณมากเข้าไว้
                    ลาก FSB Frequency อันนี้ยาก เพราะต้องไฟไฟแรมมากว่าปกติ ไฟ NB มากว่าปกติ (มากกว่าค่าไฟที่เคยลองแล้วใช้ได้) G.SKiLL PK ระวังแต็บลากได้แต่ไม่อึด
                    ผมอยากจะลาก FSB ครับ เคยลองไฟแรมที่ 2.4 ยังไม่ไดเลยครับ ส่วนไฟ NB ผมลองที่ 1.8 แล้วครับ

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                      500*8 ไฟ 1.6 1.7 ครับ
                      แต่ถ้า 500*9 ไป 1.9 อะ

ลองทดแรม 1-1

แล้ว ปรับ 500*9 ไฟ 1.6

แค่นี้ก็น่าติด บอร์ดเทพ

ดูลายเซ็นต์ผมก็ได้ ขนาดบอร์ดกลาง ๆ
                      ไม่ได้ครับ ปรับ 500 บูตไม่ได้เลย แรมไม่ตันนะเพราะเคยลากที่ 1000 มาแล้ว ผมเคยลองไฟ 1.8 บัส 450*9 ตัวอื่น 1.8 หมดเลยยังไม่ได้เลยครับ จอฟ้าบ้าง รีเองบ้าง ไม่รู้จะเพิ่มอะไรแล้วล่ะครับ ตอนนี้ 400*10 ไฟ 1.7กว่าๆ

Comment

อยากจะลากให้ถึง 4.5 แบบเสถียร จะเอา 450*10 หรือ 500*9 ก็ได้ครับ ช่วยทีครับ

Comment

ยังไงก็ขอให้ได้นะครับ

พอดีผมไม่เคยมีโอกาศได้จับตัวนี้เลย ไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้เลย

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                            ยังไงก็ขอให้ได้นะครับ

พอดีผมไม่เคยมีโอกาศได้จับตัวนี้เลย ไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้เลย
                            ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าเป็น E5200 E2160 2180 ก็พอให้อะไรได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                                ถ้าเป็น E5200 E2160 2180 ก็พอให้อะไรได้บ้างครับ
                                เคยจับ E2180 มาล่ะ ได้ 3.5 แรมบ้านๆ

Comment

Working...
                                X