Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Q8200 2.33 GHz. ตัวนี้ยังไงหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่มีคัยลง วิธี ลาก เลยหรอครับ

Comment

Originally posted by nonsiOC View Post
      ผมลากไป 3.34 ก็ยังสบายอยู่ ยังไม่ได้เพิ่มไฟ cpu ram ถ้าเพิมไฟ น่าจะได้มากกว่า 560x7 คงสบาย

แสดงว่าท่านได้ที่ 560x7 เลยเหรอเนี่ย อะไรมันจะมหัศจรรย์ขนาดนั้น ถ้า stock heatsink นี่ยิ่งไปกันใหญ่

4 หัว ล่อไปบัส 560...

อยากเห็นเอาซอฟๆแค่ 500 - 533 ไม่ต้อง pi 4 หัวก็ได้ครับ ลองดูแค่หัวเดียวก็ได้ ขอดูเป็นวิทยาทานหน่อยก็น่าจะดีครับ
      Last edited by Leim; 2 May 2009, 10:01:31.

Comment

ลากไม่ไกลแต่ก็แรงกว่า E8XXX เน้อ

จงภูมิใจ Q6XXX เดิมๆ ทำ V2D เร็วกว่า E8XXX @4Ghz

เพราะฉนั้นอย่า oc มันเลย ^^"

Comment

-*-

ของผม Q8200 -*-

ไม่ใช่ Q6xxx ง่ะ

Comment

ทามไม่เป็นอะงับบบ

กดบัสไป 600-*-

ทามไมเครื้องดับเลย ง่ะ

Comment

Originally posted by lovekwar View Post
              ทามไม่เป็นอะงับบบ

กดบัสไป 600-*-

ทามไมเครื้องดับเลย ง่ะ
              รายละเอียดเครื่องยังไงมั่งคับ ลอง เบาะๆก่อนน้า bus ซัก 400*7 ดูก่อน 2.8 น่าจะชิวๆ

Comment

ยังไงหรอคับ

400 แล้วยังไงหรอ

กดแค่ บัส 400 หรอคับ

ไม่ต้องปรับไฟ อะไรเลยใช่มั้ยง่ะ

Comment

ลองอ่านที่เข้าปักหมุดไว้ดูครับ ไม่ยาก หรอก

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=403668

Comment

ลองลากแล้ว ได้ 2.8 เองง่ะ

หรือว่าได้ มากกว่านั้น

Comment

ทำไมเหรอครับ....Q8200 478x7 มันก็ไม่ไกลเลยนี่ครับไม่ต้องเพิ่มไฟก็ไปได้สบายอยู่แล้วรับรองครับ แต่ผมใช้ P5Q-E , OCZ 2x2048 , HD 4850 DDR3 512MB turbo HIS , ซิ้งพัดลม9ซม.

Comment

Originally posted by lovekwar View Post
                          ลองลากแล้ว ได้ 2.8 เองง่ะ

หรือว่าได้ มากกว่านั้น
                          มากกว่านี้แน่นอนครับ

Comment

ลืมบอกไปครับไฟ cpu ' ram ปรับเป็น auto มันก็คำนวนเพิ่มให้เราเองเหมือนกันนะครับ..พี่น้อง

Comment

Originally posted by nonsiOC View Post
                              ทำไมเหรอครับ....Q8200 478x7 มันก็ไม่ไกลเลยนี่ครับไม่ต้องเพิ่มไฟก็ไปได้สบายอยู่แล้วรับรองครับ แต่ผมใช้ P5Q-E , OCZ 2x2048 , HD 4850 DDR3 512MB turbo HIS , ซิ้งพัดลม9ซม.
                              แหมก้อไม่ได้อะไรมากคับ แค่อยากจะขอดูหน่อย ถ้าเป็นอย่างท่านว่าจิงผมจะขอดู week เพิ่มอีกหน่อย เผื่อจะหามาเล่นมั้ง

อัดมาโชว์เลยคับ 478x7 แบบไม่เพิ่มไฟ เทสมาซักเล็กน้อยก้อได้
                              แล้วแบบเพิ่มไฟ ขอดูแค่ Validation ก้อพอคับ

ปล.กระซิบบอกวีคซักนิดคับ อยาก WR กับเค้ามั้ง

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                                แหมก้อไม่ได้อะไรมากคับ แค่อยากจะขอดูหน่อย ถ้าเป็นอย่างท่านว่าจิงผมจะขอดู week เพิ่มอีกหน่อย เผื่อจะหามาเล่นมั้ง

อัดมาโชว์เลยคับ 478x7 แบบไม่เพิ่มไฟ เทสมาซักเล็กน้อยก้อได้
                                แล้วแบบเพิ่มไฟ ขอดูแค่ Validation ก้อพอคับ

ปล.กระซิบบอกวีคซักนิดคับ อยาก WR กับเค้ามั้ง
                                สู้สู่....ครับ...ความพยายามอยู่ที่ไหน..ความสำเร็จก็อยู่ที่นั้น

Comment

Working...
                                X