Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ q6600 oc เกิน 3.0 แล้ว ค้างตลอดเลยอยากไป 3.6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็กำลังลาก q6600 เหมือนกันเกิน 3.6G จะขึ้นจอฟ้า stop 0x0000124.. จะต้องปรับอะไรในไบออสครับ ลองหาดูโค้ดแล้วไม่มีบอกไว้เลย ใครรู้ช่วยแนะนำทีนะครับ เสปค เครื่อง ใช้ p5q3 q6600 ram ddr3 geil 4G1333 lc 9-9-9-24 ตอนนี้นิ่งที่ 3.6G กำลังลดไฟแต่ละตัวอยู่ แต่อยากลองไป 4.0G ดูไปไม่ถึงสักทีเจอโค้ดนี้ละครับท่านไหนรู้ช่วยบอกทีนะครับ

Comment

ดูซีพียูและเมนบอร์ดแล้ว เทพมากค่ะ 4.0ได้สบายๆเลย อิอิ

Comment

สบายแต่ไม่รู้วิธีนี่ สิ ประกอบใหม่ในรอบ 6 ปีเนี่ย

Comment

คือปมตอนนั้นอะจำได้นะแต่อยู่นอกเคส X48-DQ6 +Q6600 ไฟจ่ายจิง1.55 Prime4หัวผ่านแบบนานอะOrthos4หัวก็ผ่าน แต่อใช้EP45-UD3R สงสายหน้าร้อนอะอยู่ในเคสโครตร้อนเลย ดันเอาPI32X4พอและ แต่เหมือนไฟต้องกดเพิ่มจาก1.6เป็น1.62งงมักๆ เดี๋ยวว่างๆหาซิ้งใหม่ดันหาย120exไปแว้วด้วยแงๆๆ ตอนแรกกะจาไม่ค่อยOCและเจอหน้าร้อนทีนี่เซง

Comment

ผ่านแล้วครับ เปิดฝา เล่นห้องแอร์ ตอนเทส core 96 c ทุกหัวเลย ร้อนมาก
            Attached Files

Comment

อันนี้หลังเทสเสร็จ 5 นาที ร้อนมั้ยครับ
              Attached Files

Comment

Originally posted by aek1311 View Post
                ผมก็กำลังลาก q6600 เหมือนกันเกิน 3.6G จะขึ้นจอฟ้า stop 0x0000124.. จะต้องปรับอะไรในไบออสครับ ลองหาดูโค้ดแล้วไม่มีบอกไว้เลย ใครรู้ช่วยแนะนำทีนะครับ เสปค เครื่อง ใช้ p5q3 q6600 ram ddr3 geil 4G1333 lc 9-9-9-24 ตอนนี้นิ่งที่ 3.6G กำลังลดไฟแต่ละตัวอยู่ แต่อยากลองไป 4.0G ดูไปไม่ถึงสักทีเจอโค้ดนี้ละครับท่านไหนรู้ช่วยบอกทีนะครับ

อาการเดียวกัน ตอนใช้ intel burn test ครับ

ของผม
                3.6ไฟ 1.42xxครับ เทส Hyper PI ผ่าน

Comment

ถ้าห้องแอร์ถือว่าร้อนครับ
                  ผม ไม่แอร์ยัง 50 เอง คงต้องเปลี่ยนsinkแล้วละครับ

Comment

เมื่อกี้ลองดูงงเลยเห็นมีเว็บนุงเทส DHT ตัวทีเ่ป็นดาบknightออารายเนี่ยและที่OCZขาย1750 มานบอกเย็นก่า120exป๋มเหวอไปเลย

Comment

ไม่กล้าเอาเครื่อง ไปเล่นห้อง ธรรมดาเลย เอา sink อะไรใส่ให้มันดี หน้าตาไม่เกี่ยง งบไม่เกิน 2พัน + - ได้นิดหน่อย case ผม coollermaster elite 332 อ่ะ

Comment

True black <<< สวยเย็นแพง
                        Tuniq 120 << กลางๆ
                        Core contact Freezer << เน้นเย็นไม่สนสวย คุ้มค่าราคาสุดๆ

3ตัวนี้ผมแนะนำ

Comment

v8 เป็นไงครับ

120 ex ตัวนี้ใช่มะครับ เคสผมใส่ได้มั้ยอ่ะ

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...howpage&pid=98

v8 เย็นกว่า 120 ex หน่อยใช่มะครับ
                          Last edited by Figaro; 21 Apr 2009, 20:20:54.

Comment

V8 ส่วนตัวผมว่ามันเย็นสู้เจ้าอื่นไม่ได้นะ แต่ความสวยนี่กิน

Comment

ป๋มไม่ชัวนะบางคนบอก CCFเยนมาก อยากลองเหมือนกานน้าแต่ที่เหนๆนะตอนที่Vmodtechเทสกลางพันทิพตูไปร่วมมุงด้วย อิอิว่าเทสจริง Tuniq120 ***งจาก 120ex Fullประมาณ2-3องศา แต่ถ้าห้องแอร์120exกิงขาดแต่อยากรู้CCFเยนก่าTuniqไหมอยากเหนคนที่รู้จิงนะ ไม่เอาผลเทสเวบนอกมานชอบมั่วๆ บอกHDT 1283 ราคา 1350 เองเย็นก่า 120ex

Comment

เอาจริงๆ tuniq 120 ก็พอๆกับ CCF อะครับ
                                แต่งานเค้าเนียนกว่า ถ้ามีตัง Tuniq ก็โอเคนะครับ

Comment

Working...
                                X