Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นถามเรื่อง OC ในอากาศร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นถามเรื่อง OC ในอากาศร้อน

คือ ผมอยากรู้ว่า จะ oc ไหวไหมครับ ถ้าร้อนจัดๆห้องผมคงประมาณ 45 องศาได้มังครับ เปปิดคอมเล่น ประมาณ 15 ชม.

Spec ที่กำลังคิดจะซื้อ กะจามา OC ชิวๆครับ

E8400
    Gigabyte EP45-UD3R
    GALAXY GTS 250
    HDD WD 5000 AAKS
    G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2)
    iCute TiTaNium 650W

( นี่คือคำถามของคนไม่เคย OC และยัง งงๆอยู่ว่า OC ยังไง - -)

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านครับ *-*

ปรับแค่ fsb 9*400 พอละ ไม่ต้องเพิ่มไฟ
    ซิ้งเดิมใช่บ่ครับ

Comment

เปลี่ยนซิ้ง เพื่ออนาคตเลยครับ เดียวพอ OC เป็น ก็เริ่มติดที่ความร้อนเพราะซิ้งเดิมๆ ทำให้ OC ได้ไม่ดั้งใจ

แล้วมันจะไม่จบแค่นี้ ก็จะลามไป ที่ Water Cooling > Dry Ice & LN2 อิอิ

Comment

กิเลส ตัณหา จะ พาไป .... OC

Comment

เปลี่ยนซิ้ง เพื่ออนาคตเลยครับ เดียวพอ OC เป็น ก็เริ่มติดที่ความร้อนเพราะซิ้งเดิมๆ ทำให้ OC ได้ไม่ดั้งใจ

แล้วมันจะไม่จบแค่นี้ ก็จะลามไป ที่ Water Cooling > Dry Ice & LN2 อิอิ
          ซิงเดิมครับ ถ้าเปลี่ยนซิงใหม่แนะนำทีครับ *-*
          *0* เวรกรรม *0* โหๆๆๆ เริ่มเหนภาพ โหๆๆๆๆ

อีกคำถามๆ

ถ้าอย่างนี้ ลด m/b แล้วเพิ่มพวก การ์ดจอ หรือ cpu ดีไหมครับ ไว้เล่นเกม
          Last edited by winterday; 11 Apr 2009, 01:25:03.

Comment

งบซิ้งเท่าไรล่ะครับ

Comment

Originally posted by winterday View Post
              ซิงเดิมครับ ถ้าเปลี่ยนซิงใหม่แนะนำทีครับ *-*
              *0* เวรกรรม *0* โหๆๆๆ เริ่มเหนภาพ โหๆๆๆๆ

อีกคำถามๆ

ถ้าอย่างนี้ ลด m/b แล้วเพิ่มพวก การ์ดจอ หรือ cpu ดีไหมครับ ไว้เล่นเกม
              ลด mb เหลือแค่ EP31 แล้วไปอัดการ์ดจอเพิ่มเลยท่าน

Comment

สเปกดีแล้วซิงค์หาซื้อมือสองในนี้1พันก็ได้ของดีๆ แล้วครับ

Comment

เสป็คนี้ก้อดีน๊ะ แต่รีบใช้ป่าว พค.-มิย. กำลังจะมีอะไรเปลี่ยน น่ารอดูน๊ะ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                    เสป็คนี้ก้อดีน๊ะ แต่รีบใช้ป่าว พค.-มิย. กำลังจะมีอะไรเปลี่ยน น่ารอดูน๊ะ

หมายถึง Core i5 Socket 1156 ปะ อิๆ

Comment

ไม่ได้รีบครับ ถ้าเปลี่ยนซิงค์ แล้วจะ oc ได้ต่างจากเดิมมากเลยหรอครับ

Comment

ชุดนี้อ่ะดีแล้วแล้วเพิ่มซิ้งอย่างเดี๋ยวพันกว่าบาท

Comment

Originally posted by winterday View Post
                          คือ ผมอยากรู้ว่า จะ oc ไหวไหมครับ ถ้าร้อนจัดๆห้องผมคงประมาณ 45 องศาได้มังครับ เปปิดคอมเล่น ประมาณ 15 ชม.
                          ไม่น่าถึง 45 นะครับ ถ้า 45 จริงนี่น้องๆทะเลทรายเลย น่าจะห่วงคนมากกว่าคอมพ์

Comment

อ้างอิง:
                            ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winterday อ่านข้อความ
                            ไม่น่าถึง 45 นะครับ ถ้า 45 จริงนี่น้องๆทะเลทรายเลย น่าจะห่วงคนมากกว่าคอมพ์
                            ประมาณนั้นแหละครับ เพราะข้างนอกบ้านผม อากาศรอนแค่ไหน ในฟ้องผม ก็ร้อนกว่าข้างนอกเพิ่มขึ้นอีกหน่อยนึง

ซึ่งปัจจุบัน พัดลมที่มีไม่ได้เป่าคนแล้วครับ เป่าคอมอย่างเดียว หุหุ เรียกว่า แก้ผ้า case เป่ากันเลยทีเดียว

Comment

Xigmatek HDT-S963 >>> ซิ้งค์ตัวนี้ 900 บาท คุณภาพใช้ได้เลยครับ ผมใช้แล้ว Full load ลดมา 17-18 องศาครับ

Comment

Working...
                              X