Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ ทำไงต่อดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รัน 32 M แบบ Real Time ไม่ผ่านใช้งานจริงไม่ได้ครับ..เล่นเกมส์มีเด้งแน่นอน
    ลองรันOrthos ระดับ9ดูสิครับลดลงมาหน่อยไม่ร้อนใช้งานได้จริงแบบนี้ดู

http://uppic.us/pic.php?picid=f572a0...646f23186bd9db

แต่ถ้าลากเพื่อสถิติก็ไม่เป็นไรครับแต่ E8400 มันไปได้อยู่แล้วยังไง ซิงค์ลมก็ไปไม่ไกลเท่าชุดน้ำอยู่แล้วครับ
    Last edited by khunnooi; 8 Apr 2009, 00:20:19.

Comment

Originally posted by sompong99 View Post
      ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ

D ใจด้วยครับ

5Ghz จนได้ ว่าแต่ทำไงหรอ ถึงได้เนี่ย ระวังไหม้ด้วยละ

Comment

Originally posted by khunnooi View Post
        รัน 32 M แบบ Real Time ไม่ผ่านใช้งานจริงไม่ได้ครับ..เล่นเกมส์มีเด้งแน่นอน
        ลองรันOrthos ระดับ9ดูสิครับลดลงมาหน่อยไม่ร้อนใช้งานได้จริงแบบนี้ดู

http://uppic.us/pic.php?picid=f572a0...646f23186bd9db

แต่ถ้าลากเพื่อสถิติก็ไม่เป็นไรครับแต่ E8400 มันไปได้อยู่แล้วยังไง ซิงค์ลมก็ไปไม่ไกลเท่าชุดน้ำอยู่แล้วครับ
        ผมลากเพื่อหาสถิติเฉยๆ ครับ ถ้าเล่น 500*9 ก็รัน 32 ผ่านนะครับ แต่ผมไม่กล้าใช้เพราะไม่มีแอร์ เห็นอุณหภูมิ NB วิ่ง 50 องศาแล้วสงสารมันครับ หน้าร้อนด้วย ผมใช้จริงที่ 400*9 เองครับ ถ้าอากาศเย็นค่อยปรับเป็น 500*8 ขนาดการ์ดจอยังไม่กล้า oc เลย เดิมๆ ก็ร้อนอยู่แล้ว กลัวมันแต๊ป

Originally posted by converseboy View Post
        D ใจด้วยครับ

5Ghz จนได้ ว่าแต่ทำไงหรอ ถึงได้เนี่ย ระวังไหม้ด้วยละ
        ขอบคุณครับ

แหะๆ เล่นด้วยความเสียวครับ กลัวมันแต๊ปเหมือนกัน พอได้แล้วก็ลดมาเหมือนเดิมครับผม

Comment

ไฟ nb เท่าไหร่ล่ะคับ ขึ้น50เลย ขันสกรูอัดเข้าไปอีกซิคับ ไม่งั้นก้อถอดมาทาซิลิโคนใหม่

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            ไฟ nb เท่าไหร่ล่ะคับ ขึ้น50เลย ขันสกรูอัดเข้าไปอีกซิคับ ไม่งั้นก้อถอดมาทาซิลิโคนใหม่
            ขอบคุณครับ ตอนนี้เสียบแรม 4 แถวไปแล้วครับ แถมลง Win7 ด้วยครับ

เลยหาจุดที่เสถียรๆ ไฟน้อยๆ รัน pi32M ผ่าน บอร์ด DFI หาไฟยากจังครับ เกินไปนิดเดียวก็ไม่ได้ น้อยไปหน่อยนึงก็ไม่ยอม แต่ลงตัวแล้วแรงดีครับ

ได้ 500*8 ไฟเท่านี้ก็พอใจครับผม

Comment

งั้นขึ้นไปลองเทสกับ Orthos ระดับ9 ( priority 9 ) สัก 1 ชม.ถ้าผ่านเสถียรแน่ๆ
              Hyper Pi เนี่ยผมว่าไม่เท่าไหร่ครับตอนแรกผมก็เทสผ่านแต่พอลองOrthos ระดับ9 ( priority 9 )
              ดันไม่ผ่านต้องเพิ่มไฟอีก...ลองดูแล้วอย่าลืมเอาผลมาให้ดูด้วยน่ะครับขอบคุณครับ
              Last edited by khunnooi; 8 Apr 2009, 22:20:54.

Comment

Originally posted by khunnooi View Post
                งั้นขึ้นไปลองเทสกับ Orthos ระดับ9 ( priority 9 ) สัก 1 ชม.ถ้าผ่านเสถียรแน่ๆ
                Hyper Pi เนี่ยผมว่าไม่เท่าไหร่ครับตอนแรกผมก็เทสผ่านแต่พอลองOrthos ระดับ9 ( priority 9 )
                ดันไม่ผ่านต้องเพิ่มไฟอีก...ลองดูแล้วอย่าลืมเอาผลมาให้ดูด้วยน่ะครับขอบคุณครับ
                ไฟที่เซ็ทไว้ตอนรัน Pi32M ไม่ผ่านครับ อิอิ

แต่ลองเพิ่มไฟ VTT จาก 1.16 เป็น 1.18 ก็ผ่าน orthos piority 9 ในเวลา 1 ชั่วโมงไปได้ด้วยดีครับ อาจโชคดีที่ฝนตกลงมาด้วยก็เลยทำให้อากาศเย็นขึ้นครับ...แต่ตอนเทสรู้สึกสงสารเครื่องจัง PSU400วัตต์ คู่ใจที่ควงมานานจ่ายไฟแกว่งตลอดเลยครับ

Last edited by sompong99; 9 Apr 2009, 09:32:10.

Comment

Orthos ผมไม่แตะเลยไม่กล้ายุ่งกะมันเพราะไม่เคยผ่าน

เอา 3dmark06 กับ Hyper Pi 2หัว 32 m พอแล้ว

Comment

VTT 1.8 ต้องระบายความร้อนให้ดีๆนะครับ ไม่งั้นมีเคลม

Comment

เยี่ยมครับใช้งานได้เลย...........ลุย

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                        Orthos ผมไม่แตะเลยไม่กล้ายุ่งกะมันเพราะไม่เคยผ่าน

เอา 3dmark06 กับ Hyper Pi 2หัว 32 m พอแล้ว
                        ยากจริงๆ ครับ สงสารเครื่อง กลัวมันแต๊ป

Originally posted by ps000000 View Post
                        VTT 1.8 ต้องระบายความร้อนให้ดีๆนะครับ ไม่งั้นมีเคลม
                        กำครับ ขอโทษครับ พิมพ์ผิด จริงๆ แล้วผมใช้ VTT 1.18 ครับผม

เยี่ยมครับใช้งานได้เลย...........ลุย
                        ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X