Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับมือใหม่หัด clock E.2180

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เรา overclock เเล้วควรเปิด c1e รึเปล่าครับ เห็นมันวิ่ง เต็มตลอดดูเเล้วสงสารมัน

Comment

Originally posted by lovelyfah View Post
      รู้สึกมี 4 ตัวครับ
      cpu vcore
      ...
      ....
      ....
      เเต่ว่า เข้าไปเเต่ละตัว มันไม่ยอมให้ปรับ สักตัวเลย
      มันไม่ให้ปรับนี่คือ มันปรับไม่ได้หลอครับ อย่าง auto นะ ปรับได้ใหม

เรา overclock เเล้วควรเปิด c1e รึเปล่าครับ เห็นมันวิ่ง เต็มตลอดดูเเล้วสงสารมัน >>>ปิดก็ดีครับ

Comment

ท่าทางแรมจะไม่ไหว ปรับบัสไปที่ 280x10 แล้วลองเลือกค่า dram freq ที่น้อยกว่า 458 ดูครับ

Comment

ถามหน่อยครับ การที่ว่า ทดแรม กับ การปรับค่า Timing เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ
          เพราะผมเคย ปรับ Timing แล้วเปิดเครื่องไม่ติดไป2วัน - - กว่าจะแก้ได้ รีเซ็ทไบออส ไปหลายรอบ
          (จาก 5 6 6 6 18 / 4 4 4 4 12

Comment

Originally posted by hikkie View Post
            ถามหน่อยครับ การที่ว่า ทดแรม กับ การปรับค่า Timing เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ
            เพราะผมเคย ปรับ Timing แล้วเปิดเครื่องไม่ติดไป2วัน - - กว่าจะแก้ได้ รีเซ็ทไบออส ไปหลายรอบ
            (จาก 5 6 6 6 18 / 4 4 4 4 12
            การที่ว่า ทดแรม กับ การปรับค่า Timing เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ>>>ไม่เหมือนครับ ทดแรมคือทำให้บัสแรมสูงขึ้นหรือต่ำลง แล้วแต่เราจะทด
            การปรับค่า Timing ก็คือที่ท่านปรับ จาก 5 6 6 6 18 / 4 4 4 4 12 นั้นล่ะ

Comment

เคยใช้บอร์ดตัวนี้อยู่ครับ ทดแรมได้แค่ 667กับ800 ฟืนไฟอะไรปรับไม่ได้ซักกะอย่างไม่เหมาะแก่การลากอย่างยิ่ง
              CPU ท่านเจ้าของกระทู้บัส 200 ถ้าปรับแรมลงมา667อัตตราทดจะเป็น 3:5 ทดได้เท่านี้ต่ำสุดแล้วครับ ถ้าอยากลากให้ไกลกว่านี้ต้องหาแรมดีๆมาใส่ หรือไม่ก็ต้องตัดใจหาบอร์ดใหม่มาลากครับ ของผมเองก็ได้ประมาณ
              2.5-2.6GHz นี่แหละกับบอร์ดตัวนี้

Comment

Working...
              X