Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องแรม ครับ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไฟ สำคัญ ไฉน ครับ ...

จริง ๆ

Comment

Code:
      ฝากถามในนี้เลยนะครับ geil ultra ผม cl 4 4 4 12

ไหงใส่ ตอนแรก5 5 5 15 ที่ไฟ 1.95 พอปรับเปน 4 5 5 12 ไฟเท่าเดิมปุ้ปปป

มันบู้ตไม่ขึ้นเลยอ่า ต้องเคลียซีมอส T T ช่วยหนูด้วยย

ขอบคุณกั้บ

สเปกตัวนี้ 4-4-4-12 ที่ไฟ 2.0 ครับ ตัวbus800นะครับ

Comment

ครับตามข้างบนแหละครับ แต่ตอนออโต้ไว้ มันเป็น 5 5 5 15 อ่ะครับ ช่างคงมึนๆ
        แต่พอมาปรับตามที่บอกแล้วก็ บูตไม่ขึ้นซะงั้น

Comment

Originally posted by b0taN View Post
          ครับตามข้างบนแหละครับ แต่ตอนออโต้ไว้ มันเป็น 5 5 5 15 อ่ะครับ ช่างคงมึนๆ
          แต่พอมาปรับตามที่บอกแล้วก็ บูตไม่ขึ้นซะงั้น
          ยิง cl ต่ำแรมเร็วขึ้น กินไฟมากขึนครับ อัดๆเข้าไป

Comment

ลากแรม กันยัง ไงหรอครับ

หรือมันไปพร้อมกับ OC CPU

Comment

Originally posted by tohmtohm View Post
              ลากแรม กันยัง ไงหรอครับ

หรือมันไปพร้อมกับ OC CPU

ไปตาม BUS CPU ครับ วิ่งตามอัตราส่วน

ยกเว้น ชิปเซ็ต NFORCE วิ่งอิสระ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                ไปตาม BUS CPU ครับ วิ่งตามอัตราส่วน

ยกเว้น ชิปเซ็ต NFORCE วิ่งอิสระ
                NForce ... ของเพื่อนผม ... ทำผมไปไม่เป็นเลย ..

ตัวดีเลย

Comment

แล้วพวก ฟีน่อมที่เพิ่มตัวคูณเอาอย่างเดียวจะคล็อก แรมยังไงอ่ะครับ

ตอนนี้ยังทำให้มันวิ่งdual ไม่ได้เลย T T

Comment

Working...
                  X