Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200 ผมวิ่งแค่ 900MHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2200 ผมวิ่งแค่ 900MHz

E2200 ผมวิ่งแค่ 900MHz บอร์ด gigabyte 965p

ผมทำอะไรผิดปะครับผม

ต้องปรับตรงใหนบ้างครับ อยากไปซัก 3 GHz ครับผม

บางที มันก็วิ่งไป 1600MHz งงครับ ผมใช้บอร์ด gigabyte 965p อยู่ครับผม

ตัวคูณ มันวิ่งเอง ง่ะ เดี๋ยว 6 เดี๋ยวก็ 11
    Last edited by toeshiamp; 16 Mar 2009, 18:55:09.

ผมก็เป็นครับและใครๆเขาก็เป็น ถ้าคุณใช้ CPU intel ที่มีเทคโนโยโลยี speedstep ครับ

ลองไปหาข้อมูลกับท่าน http://www.google.com ก็ได้ครับ
    Last edited by magamanx; 16 Mar 2009, 18:45:03.

Comment

ง่ะ

Comment

Originally posted by magamanx View Post
        ผมก็เป็นครับและใครๆเขาก็เป็น ถ้าคุณใช้ CPU intel ที่มีเทคโนโยโลยี speedstep ครับ
        มันคือ อะไร ครับผม ช่วยอธิบายให้ผู้เบาปัญญาอย่างผม เข้าใจทีครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

-*-

Comment

บอดไร ครับท่าน

Comment

ตัวคูน 200 ครับ

Comment

เปงระบบประหยัดไฟของเพ่เค้า อะ (intel)

Comment

แล้ว ถ้าอยาก OC ซัก 3GHz ต้องทำไงบ้างครับผม

สำหรับ บอร์ด 965P gigabyte

Comment

Originally posted by toeshiamp View Post
                    E2200 ผมวิ่งแค่ 900MHz บอร์ด gigabyte 965p

ผมทำอะไรผิดปะครับผม

ต้องปรับตรงใหนบ้างครับ อยากไปซัก 3 GHz ครับผม

บางที มันก็วิ่งไป 1600MHz งงครับ ผมใช้บอร์ด gigabyte 965p อยู่ครับผม

ตัวคูณ มันวิ่งเอง ง่ะ เดี๋ยว 6 เดี๋ยวก็ 11
                    อันนี้มันประหยัดพลังงานแบบเกินงามคับ ได้ไปตั้ง bus speed เป็น 150 หรือป่าวคับ เดิมๆมันควรจะ 200 น๊ะ
                    cpu เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนใหม่หรือป่าวคับ

Comment

ซะงั้น สงสัย 2200 มันกลัวโลกร้อน

มันเกี่ยวกะ C1E ป่ะครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                        อันนี้มันประหยัดพลังงานแบบเกินงามคับ ได้ไปตั้ง bus speed เป็น 150 หรือป่าวคับ เดิมๆมันควรจะ 200 น๊ะ
                        cpu เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนใหม่หรือป่าวคับ
                        เพิ่งได้มา จากในบอร์ดนี้แหละครับท่าน ลองของใหม่ครับผม

เลย งงๆ ปกติ ใช้ P4 3.0 ก็ OC ได้ตามปกติ

Comment

ถ้างั้นก้อลองง่ายๆก่อน ลองเคลียร์ Cmos ดูคับ ดูว่า บัสมันมาเดิมๆที่ 200 หรือยัง
                          ถ้ายังก้อลองแฟรช ไบออสดูคับ ถ้ายังไม่มาที่บัส200 อีก ผมก้อไม่รู้แล้วคับรอท่านต่อไป

ส่วนจะเอาตัวคูณนึ่งๆที่ 11 ก้อ ปิดc1e คับ แต่ตอนนี้ผมว่าทำให้มันเป็นเดิมๆบัส 200 ก่อนดีกว่า

Comment

ปรับเป็น 200 แล้วครับผม ผลออกมา

นี่ถ้าอยาก ได้แรงๆ ผมก็ เพิ่ม bus speed ซัก 700 ก็แรงเลยใช่ไหมครับท่าน

Comment

Originally posted by toeshiamp View Post
                              ปรับเป็น 200 แล้วครับผม ผลออกมา

นี่ถ้าอยาก ได้แรงๆ ผมก็ เพิ่ม bus speed ซัก 700 ก็แรงเลยใช่ไหมครับท่าน
                              โอ้ววว ปรับเป็น 200 เองดื้อๆเลยหรอคับ อืมๆๆ น่าจะได้น๊ะ หุหุ อย่าไปซีเรียสมาก

ว่าแต่จะเอา bus speed 700 กันเลยน๊ะคับ
                              คำนวณก่อน 700*11 = 7.7G ถ้าได้ล่ะเทพเลย สอนผมด้วยน้าาาา

Comment

Working...
                              X