Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากทดแรมเป็น อย่างอื่นที่ไม่ใช้ 1:1 ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากทดแรมเป็น อย่างอื่นที่ไม่ใช้ 1:1 ช่วยทีครับ

ผมอยากทดแรมเป็น อย่างอื่นที่ไม่ใช้ 1:1

ปรับตรงไหนอะครับ

MainBoard ASUS P5B-E

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      ปรับตรงนี้ ทีไรเปิด ไม่ติด ตลอดเลยครับ เป็นเพราะอะไร อะ

- -

Comment

แรมไม่เอื้ออำนวย

Comment

Originally posted by powerdome View Post
          แรมไม่เอื้ออำนวย
          อ๋อ

มียี่ห้อ ไหนเื้อื้อๆ บ้าง ครับ ตอนนี้ผมใช้ OCZ อยู่

ขอบคุณครับ
          Attached Files

Comment

รอชม

Comment

ต้องใส่ไฟคับ ไฟแรม ไฟnb ไฟfsb
              ว่าแต่ บัส cpu ปรับไปเท่าไหร่อ่ะคับ

Comment

แรม OCZ รุ้นไหนจ๊ะ ถ่านรูป bios ให้ดูด้วยจะ

Comment

CPU บัส 320 ครับ

ไฟมันมีให้เพิ่มแค่ CPU กับ แรม อะครับ FSB กับ NB มันไม่มี

รุ่นแรม ดูตรงไหน ครับ

Comment

ผมลองแบบปรับโป้งเดียวก็ดับครับ ไม่ว่าจะลด DRAM หรือเพิ่ม โดยเพิ่ม FSB จากที่เราเลือกทดแรมไว้ ความเร้ว cpu ก็ใช้ คูณช่วยเอาอาจปรับให้คูณน้อยลงจะได้ไม่ทะลุเป้า

จากที่ปรับโป้งเดียวดับ ตอนนี้ค่อยๆเพิ่มจนถึงมันไม่ดับซะงั้นอะ
                    Last edited by Aquarist; 5 Mar 2009, 02:08:34.

Comment

ถามเรื่องความร้อนแรมหน่อยดิ
                      แรมD9GMH มันทนร้อนได้ขนาดไหนอ่ะ สัก60-70ได้ไหม
                      ของผมตอนเทสจับซิ้งแรมดูมันร้อนจนทนจับไม่ไหวเลยอ่ะครับ คงประมาณ70+อ่ะัมั๊ง เทียบจาการจับกาด์รจอตอน74อ่ะ

Comment

ถ้าบัสท่าน 500 ไม่ทดแรม 1:1 แล้วจะทดแบบไหนละครับ

แล้วจากในรูปท่านคงบูทมากกว่า 1:1 ไม่ได้แล้วมากกว่านี้ก็โดดไป 1250 แล้ว

ASUS P5B-E มันไม่ซัมแรม 1366 แบบ mobo giga นะ

ข้อเสียของ mobo asus คือซับพอทแรมเยอะจริงแต่ไม่นิ่งเท่าจิก้า

ข้อเสียของ mobo giga คือซัทพอทแรมน้อยแต่ถ้าซับพอทรุ่นไหนนะ นิ่งสุดๆ

ปล.ไม่รู้ท่านอื่นว่าไงแต่จากที่ผมใช้มาบอกได้แค่นี้

Comment

ใส่ไฟแรมไปเลย 2.1

ถ้าไม่ได้ก็คงไม่ได้

เพราะมัน bus 800 เองง่ะ

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
                            ถามเรื่องความร้อนแรมหน่อยดิ
                            แรมD9GMH มันทนร้อนได้ขนาดไหนอ่ะ สัก60-70ได้ไหม
                            ของผมตอนเทสจับซิ้งแรมดูมันร้อนจนทนจับไม่ไหวเลยอ่ะครับ คงประมาณ70+อ่ะัมั๊ง เทียบจาการจับกาด์รจอตอน74อ่ะ
                            ควรใช้พัดลมมาเป่าตรงแรมครับ พวก D9GMH / D9GKX มันร้อน

Originally posted by toptap View Post
                            ข้อเสียของ mobo asus คือซับพอทแรมเยอะจริงแต่ไม่นิ่งเท่าจิก้า

ข้อเสียของ mobo giga คือซัทพอทแรมน้อยแต่ถ้าซับพอทรุ่นไหนนะ นิ่งสุดๆ

ปล.ไม่รู้ท่านอื่นว่าไงแต่จากที่ผมใช้มาบอกได้แค่นี้
                            ผมว่า gig ที่ผมเคยใช้ เล่น Ram ได้ค่อนข้างดีครับ ขนาด รุ่นพื้นๆ EP35-DS3L ปรับไรไม่ได้มากยังนิ่ง

Comment

tkcom99.com น่ะครับ ลอง เข้าไปดูน่ะ เค้าจะขาย แรมสำหระบ OC เลย

Comment

Working...
                              X