Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทางการ OC สำหรับนัก OverClock มือใหม่ ควรอ่านครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้ว i7 ละครับท่าน พอมีความรู้พอเป็นแนวทางให้ได้มั้ยครับ ตอนนี้ลากเล่นไปวิ่ง 3 GHz เอง รอซิงค์ใหม่อยู่
    ตอนปรับก็งงๆกับไอ้ ratio ไม่รู้จะปรับไฟยังไงมันเยอะไปหมด ลองปรับนู้นปรับนี้ เลยได้มา 145*20=2.9 GHz แรม725@CL8 อัดไฟไป 1.6V
    Originally posted by one View Post

ต้องขออภัยทั้งสองท่านด้วยนะครับ i7 ผมยังไม่เคยจับเลย ไม่สามารถที่จะแนะนำท่านทั้งสองได้ แต่หลักการเบื้องต้นจะคล้ายๆ ที่ผมได้แนะนำไว้ครับ ยังไงลองศึกษาแล้วลองทำดูก่อนนะครับ
    ขอท่านอื่น ๆ แนะนำเพิ่มเติมด้วย I7

Comment

ผมใช้x3 8650 บอร์ด gigabyte ma785gm-us2h ปรับยังไง ก็ได้แค่2.7ก่านิดๆ บัสได้แค่ 241*11.5 ต่อจากนนั้นก็แต็บแล้ว เคยลองปรับไฟตามดูแล้วยังไงก็ไม่ไปอยู่ดี ไม่รู้จะทำไงแล้ว บางคนว่าได้ 3.0 ไปแล้วแต่ผมนี่สิ ยังหยุดที่ตรงนี้นานและ ยังไงรบกวนท่านเทพทั้งหลายแน่ะนำทีนะครับ

Comment

ขอบคุนมากจริงๆ ครับ

Comment

ใช้ MB gigabyte อยากลองบ้างอ่ะครับ แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับผม

Comment

แนะนำ OC หน่อยคร๊าบ

ของผมใช้สเปกรวมๆ ตามนี้ครับ

Q 9400
            P5QDELUXE
            Ocz Platinum 1066 cl 5-5-5 @ 2.2v
            Ocz 700w
            Asus gts250 512md
            CM V8

Comment

ของผม asus p5kr cpu e6550 ram2g ลองทำดดดดดดดูแล้วเปิดไม่ได้ซักที

Comment

thank na kubbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbb

Comment

ทดแรมไป 1:2 ดีป่ะครับ

(แรมบ้านๆ)kington 1 G bus667

Comment

สอบถามนิสครับ
                    บอร์ดผมในไบออส มันไม่มีตัวนี้ง่ะ

Ai Tweeaker

Comment

• ไม่ทราบว่าของผมจะOC ได้มั้ยครับ อยากจะปรับเเค่ ซีพียูอ่ะครับ
                      mainboard Asrock P4VM890
                      CPU P4 2.4
                      RAM 2 G
                      VGA 9500GT

Comment

• และแล้วผมก็มีบัญหาแล้ว(อยากได้ไห้มันวิ่งเต็มสเปคก็พอตอนนี้)
                        - ผมซื้อแรมคิงตันไฮเปอร์เอ็กมาคับ บัส1066 แล้วอยากให้มันวิ่งเต็มสเปคคับต้องทำอย่างไรคับ
                        - ปรับค่า CL ยังไง ปรับตรงใหนคับ
                        - แล้วโปรแกรมอะไรดูผลคับ
                        สเปคเครื่องคับ
                        Q6600
                        บอร์ด EP45-UD3LR
                        แรม คิงตัน ที่ว่าคับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

Comment

• Originally posted by harumij View Post
                          และแล้วผมก็มีบัญหาแล้ว(อยากได้ไห้มันวิ่งเต็มสเปคก็พอตอนนี้)
                          - ผมซื้อแรมคิงตันไฮเปอร์เอ็กมาคับ บัส1066 แล้วอยากให้มันวิ่งเต็มสเปคคับต้องทำอย่างไรคับ
                          - ปรับค่า CL ยังไง ปรับตรงใหนคับ
                          - แล้วโปรแกรมอะไรดูผลคับ
                          สเปคเครื่องคับ
                          Q6600
                          บอร์ด EP45-UD3LR
                          แรม คิงตัน ที่ว่าคับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า
                          ปรับค่า CL
                          อ่านนี่หรือยังครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=46772
                          M/B ผม P31DS3L นะครับ

Last edited by bigtees; 9 Oct 2009, 22:16:24.

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยากลองocดูครับ

ตอนนี้มีE5200กะE6420

mb p5kpl-am 965pds3

ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนmbมะครับ

หรือไม่ก็แนะนำmbที่จะเอาไว้ocตัวใดตัวหนึ่งทีนะครับ

มีอีกปัญหาครับคือลงโปรแกรม3DMark06กดเปิดโปรแกรม

แล้วมันก็อยู่อย่างนั้นอ่ะครับไม่ไปไหนขึ้นเป็นสีม่วงๆตอนเริ่มแล้วก็ไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ

รบกวนนิดนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

Comment

• โอ้โหหหห...เยี่ยมมากมายเลยกำลังหาข้อมูลอยู่พอดี ขอบคุณนะสำหรับความรู้ใหม่ๆให้เรา...Thank You

Comment

• เยี่ยมครับ!!

Comment

Working...
                                X