Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ครับ

อยากรบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ...คือว่าสเปกเครื่องผมคือ

E2200 ASUS P5Q PRO
    RAM CORSAIR 2G/800 2ชุด
    VGA WINFAST PX8500 GT
    POWER ASUS 450 W

คือผมอยากจะ OC.ได้ถึง 4.0Gไหม
    ลืมปัยครับผมมือใหม่

ขอบคุณพี่ๆในบอร์ดครับ

ถ้ามีซิ้งค์ดีๆหน่อย ได้ 4.0 แน่นอนครับ

ลองถามสูตร น้าฮูกเลยครับ

Comment

สบายๆครับ

เอาไปศึกษา http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

ซิ้งค์ผมใช้ COOLER MASTER V8 ครับ

Comment

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=510150

ด้ายแค่นี้เองครับ แต่ทำมั่ยใน BIOS ขึ้น 4.03 G

ครับ ถ้าปรับมากขึ้น จอฟ้าเลยคับ

Comment

ปิด C1E หรือยังครับ

หรือว่าตั้งใจเล่นตัวคูณนี้

Comment

เมนบอร์ดดีครับ ไปได้แน่ แต่ระวัง E2xxx มันร้อนใช่เล่น

Comment

ตัวนี้บัส 410+ งับ
                เล่น 420*9 ก้อได้
                หรือจะเล่น 345*11 ก้อได้งับ
                ไฟ1.7อัพ ร้อนคับเทสผ่านแค่บางโปรแกรม
                ใช้งานนิ่งๆที่ 3.3-3.5คับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                  ปิด C1E หรือยังครับ

หรือว่าตั้งใจเล่นตัวคูณนี้

ปิดเรียบร้อยแล้วคับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                    เมนบอร์ดดีครับ ไปได้แน่ แต่ระวัง E2xxx มันร้อนใช่เล่น
                    ตอนนี้ผมมามาใช่ที่officeซึ่งติดแอร์ครับความร้อนอยู่ประมาณ 52 เมื่อรัน CRYSIS ครับ

พอไหวไหมครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                      ตัวนี้บัส 410+ งับ
                      เล่น 420*9 ก้อได้
                      หรือจะเล่น 345*11 ก้อได้งับ
                      ไฟ1.7อัพ ร้อนคับเทสผ่านแค่บางโปรแกรม
                      ใช้งานนิ่งๆที่ 3.3-3.5คับ
                      ขอบคุงครับจะลองดู ส่วนของแรมผมอยู๋ที่ 1:1 4-4-4-12 ครับ

พอไหวไหมครับ

Comment

Full Load 52 สบายๆ

Comment

Working...
                        X