Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครั้งแรกกับการ OC พี่น้องช่วยวิจาร หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่มไฟ แล้วก็เพิ่มบัสอีกครับ ผมว่ายังไปได้อีก

Comment

HeatSink เดิมหรือเปล่า ถ้าเดิม อย่าให้เกิน 3.00 ก็จะได้ไม่ร้อน

Comment

ถ้ายังไหวก็ลากไปอีกเลยเยอะๆ ก่อนนอนก็เทสทิ้งไว้เช้าค่อยตื่นขึ้นมาดู แบบนี้

Comment

ยาวไปยาวไป

Comment

อิอิ ขอบคุณมากๆ ครับ แต่แบบว่า Sink เดิมๆ เลยครับ เลยยังไม่กล้าลากขึ้นเลข 3

รอไว้สักพักก่อน จัด Sink + กะจะเพิ่ม RAM เป็น 4 GB ด้วยครับ เดี๋ยวค่อยมาลากต่อ....

แต่......ไม่แน่ ถ้า OC เจ้า RAM เป็น คงลองลากเลย อ่านข้อมูลแล้วงงมากมาย Mainboard ผมมันไม่มี Function ปรับ 1:1 อ่าครับ...ตอนนี้ เครื่องมัน set อยู่ที่ 1:2 ไม่รู้ปรับยังไง อ่านๆ แล้วก็งง เดี๋ยวกลับมาวันจันทร์มาลองลากยาวๆ ดูอีกทีครับ เพราะเสาร์-อาทิตย์ไม่อยู่ครับ ไป ตจว.

ขอบคุณทุกๆ ท่านเลยนะครับ ที่เข้ามาให้ความรู้ + กำลังใจ

เจอกันวันจันทร์ครับพี่น้อง!!!

Comment

บอร์ดเดียวกับผมเลยครับ ...

จะมายืนยันว่าบอร์ดนี้มี Function ปรับ 1:1 นะครับ
              ตรงช่อง System Memory Multipier (SPD) ไงครับ
              ถ้ามันเป็น Auto อยู่ ให้เปลี่ยนเป็น 2.0 ครับ
              จะเป็นการทดแรม 1:1
              ถ้าจะซนอีกเล็กน้อย ปรับเป็น 2.40 ก็จะถือว่าทด 5:6
              ถ้ามันส์มือปรับเป็น 2.50 ก็จะเป็น 4:5 ครับ
              อธิบายให้เห็นภาพคร่าวๆ หวังว่าจะช่วยให้หายงงได้บ้างนะครับ ..

สู้ๆึครับ ...

Comment

อีกหน่อยครับ

Comment

Originally posted by paulzkung View Post
                  ถามนิดครับ ไอ้เจ้า Priority 9 ในโปรแกรม Orthos ที่คุณ Judas มาโพสนี่มันแตกต่างกับเลขอื่นยังไงครับ
                  Priority แปลเป็นไทย ประมาณว่า ศักดินาครับ

ใช้แสดงถึงความสำคัญของโปรแกรมนั้นๆครับ เพื่อบอกให้ CPU รู้ว่าควรจะหยุด (Interrupt) โปรแกรมนั้น (หรือเพื่อให้โปรแกรมอื่นเข้าใช้ CPU) ตอนไหน

ยกตัวอย่างง่ายๆ ครับ ตำรวจตั้งด่านตรวจ รถก็ต้องตรวจทีละคัน แต่ถ้าเมียตำรวจมาก็สามารถผ่านไปได้เลย นั้นเพราะ Priority ของเมียตำรวจสูงกว่าคนธรรมดาครับ

10 คือ ระดับสูงสุดครับ ใครจะใช้ CPU รอก่อน ตรูจะใช้

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    Priority แปลเป็นไทย ประมาณว่า ศักดินาครับ

ใช้แสดงถึงความสำคัญของโปรแกรมนั้นๆครับ เพื่อบอกให้ CPU รู้ว่าควรจะหยุด (Interrupt) โปรแกรมนั้น (หรือเพื่อให้โปรแกรมอื่นเข้าใช้ CPU) ตอนไหน

ยกตัวอย่างง่ายๆ ครับ ตำรวจตั้งด่านตรวจ รถก็ต้องตรวจทีละคัน แต่ถ้าเมียตำรวจมาก็สามารถผ่านไปได้เลย นั้นเพราะ Priority ของเมียตำรวจสูงกว่าคนธรรมดาครับ

10 คือ ระดับสูงสุดครับ ใครจะใช้ CPU รอก่อน ตรูจะใช้
                    อธิบายได้ดีครับท่าน แหม เอามาจากประสบการณ์รึป่าวครับ อิอิ

ล้อเล่นนะครับ ...

^^

Comment

Working...
                    X