Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!!! หมดปัญญากับ E8400 CO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ผมว่าไม่น่าจะตันที่แรม วันนี้ลองคล็อกแรมแล้วไปได้ พันสาม มากกว่านี้ไม่กล้าเพิ่มไฟแล้ว

บอร์ด P35 นี่รับบัสไดสูงสุดเท่าไรอ่ะคับ

Comment

แรงมากมาย

Comment

Originally posted by HANCOCK View Post
        ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ผมว่าไม่น่าจะตันที่แรม วันนี้ลองคล็อกแรมแล้วไปได้ พันสาม มากกว่านี้ไม่กล้าเพิ่มไฟแล้ว

บอร์ด P35 นี่รับบัสไดสูงสุดเท่าไรอ่ะคับ

ไอคอนที่3 บรรทัดที่3

Comment

เข้าใจผิดคิดว่าเป็น E0 แรงมากกกกกกแล้วครับท่านนนนนนนนนน

Comment

ช่างโหดร้ายกับแรมจริงๆ ลอง ORTHOS BLEND ดูว่าแรมมันเสถียรป่าว

Comment

ที่ผมบอก ทด1:1 เล่น FSB ไกลๆ ลดตัวคูณไม่ใช่เพราะว่าแรมคุณตันครับ เพราะว่าอยากให้เล่น FSB ไกลๆ ณ ระดับ 4.5Ghz ซึ่งอาการนี้ที่ผมเดาๆนะ น่าจะE8400 ตันที่ Ghz นั้น เจ้าของเก่า E8400ที่ผมซื้อมา เขาขายแล้วไปสอยE8500 เล่นที่4.9Ghz ถึงจะได้หน่ะครับ

แล้วอย่างที่บอกคือ FSB ไกล แรมวิ่ง 1:1 บัส560 นี่ก็แรงสุดๆแล้ว ที่ผมลองเล่นมา เล่นแค่บัส500 แต่ทดแรมให้วิ่งไกลกว่าบัสระบบเป็นบัส600 ผลเทสที่ได้นี่ เล่น550 1:1 แรงกว่าครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                ที่ผมบอก ทด1:1 เล่น FSB ไกลๆ ลดตัวคูณไม่ใช่เพราะว่าแรมคุณตันครับ เพราะว่าอยากให้เล่น FSB ไกลๆ ณ ระดับ 4.5Ghz ซึ่งอาการนี้ที่ผมเดาๆนะ น่าจะE8400 ตันที่ Ghz นั้น เจ้าของเก่า E8400ที่ผมซื้อมา เขาขายแล้วไปสอยE8500 เล่นที่4.9Ghz ถึงจะได้หน่ะครับ

แล้วอย่างที่บอกคือ FSB ไกล แรมวิ่ง 1:1 บัส560 นี่ก็แรงสุดๆแล้ว ที่ผมลองเล่นมา เล่นแค่บัส500 แต่ทดแรมให้วิ่งไกลกว่าบัสระบบเป็นบัส600 ผลเทสที่ได้นี่ เล่น550 1:1 แรงกว่าครับ
                ^
                ^
                น่าจะหมายถึงให้ลดตัวคูณ แล้วทดแรม1:1 แล้วลากบัสซีพียูเอา แบบนี้ใช่มั้ยครับ

คลิ้กที่รูปเพื่อดูขนาดใหญ่
                Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 19 Jan 2009, 16:32:13.

Comment

น่าสนใจครับ

TORA TORA

Comment

yep นั่นแหละ แรงงงง อ่อ E0 ต้องแรงกว่านั้น อุๆ ส่วนC0 ตันแถวๆแค่4.5Ghzเองมั้ง เครื่องผม4.4จอดแล้ว เหอๆ -.-" ใช้งานจริงๆได้แค่นั้น

Comment

ขอบคุณท่าน shady และ ท่าน ๐Judas๐Iscariot๐ มากครับ

ไม่รู้ว่า บอร์ดจะไหวป่าว เด่วจะลอง x8 ดูครับ ว่าแต่COนี่ไปกันสุดๆเท่าไรอ่ะ เห็นมีแต่EOซะส่วนใหญ่

Comment

Originally posted by shady View Post
                        yep นั่นแหละ แรงงงง อ่อ E0 ต้องแรงกว่านั้น อุๆ ส่วนC0 ตันแถวๆแค่4.5Ghzเองมั้ง เครื่องผม4.4จอดแล้ว เหอๆ -.-" ใช้งานจริงๆได้แค่นั้น
                        นั่นใช้งานเล่นเกมไปวันๆครับ ถ้าลากจริงๆทะลุ5GHz กับซิ้งค์ลมไปแล้วครับ ได้ 5.059GHz ตามลายเซ็นต์

เพราะไม่อยากร้อนเลยเล่นที่ 4.6GHz ที่จริง 4.8GHz ผมก็เล่นเกมได้นะ แต่มันร้อนไปนิสสส

เล่นเคาท์เตอร์กับยูริที่ 4.8GHz มันวิ่งปรี๊ดเลยครับ ยูริใช้คีย์บอร์ดเลื่อนตำแหน่งซ้ายขวาที มันวิ่งไปเกือบครึ่งแผนที่ ไวเกินนน!!

E8400 @ 4.8GHz Ultra120ex

idle

pi32m 2หัว

3D MARK01

3D MARK03

3D MARK05

3D MARK06
                        Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 22 Jan 2009, 01:12:04.

Comment

เล่นแค่ 4.6GHz เน้นเสียงเงียบ ใช้พัดลม90CFM ตัวเดียว

แต่แต้มซีพียูสกอร์ลดลงไป240แต้มแหนะ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            ^
                            โฮ!!!! แรงมากมาย

Comment

ไม่มีให้เล่นแร้ E8400 แต๊บ 555+

Comment

Working...
                              X